กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 13-11-09, 19:24   #1
takashi999
สมาชิกทั่วไป

รูปส่วนตัว takashi999

takashi999 ปานกลาง
มาตรฐาน ตั้งค่า joy เล่นเกมส์ fifa2 ยังไงครับ

ใช้โปรแกรม joy2key

ต่าค่าปุ่มกดยังไงครับ เพราะที่ผมตั้งค่าไปมันไม่ค่อย เวิร์ค ตรงปุ่มวิ่ง กับ สับขาหลอกอ่ะครับ

w / a / s / d / q / e / z / c /esc

ต้องเพิ่มหรือเปลี่ยนอะไรป่าวครับ ให้สมบุรณ์
takashi999 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-11-09, 19:45   #2
email

email ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ตั้งค่า joy เล่นเกมส์ fifa2 ยังไงครับ

ในเวปมีให้โหลดครับ
email is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-11-09, 19:51   #3
sainttumkun

รูปส่วนตัว sainttumkun

sainttumkun ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ตั้งค่า joy เล่นเกมส์ fifa2 ยังไงครับ

เข้าเว็บบอร์ดของเกม Fifa2 แล้วไปดูวิธีทำครับ มันจะนับปุ่มจอย เป็น 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ที่ผมสังเกต จอยถูกๆ บางยี่ห้อ ไอ้ปุ่ม 5 6 7 8 ก็คือปุ่ม R1 R2 L1 L2 ประมาณนั้น อาจจะสลับกัน แต่ถ้าโหลดโปรแกรม Joy2Key จากเว็บบอร์ดเค้าตั้งปุ่มมาให้แล้ว อาจต้องสลับปุ่มบน แค่นั้นแหละ

รถมือสองก็มีนะคร๊าบบบ โทรมาพูดคุยสอบถามกันได้น๊า~ ^^

รับ ซื้อ , แลกเปลี่ยน รถยนต์ ยินดีให้คำปรึกษาครับ

เปิดตัวไปแล้ว ISUZU โฉมใหม่ รุ่น ALL NEW ISUZU D-MAX ใครกำลังสนใจรถ ISUZU หรือมีคนรู้จักจะซื้อ โทรมาสอบถามได้นะครับ

sainttumkun is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-11-09, 19:56   #4
takashi999

รูปส่วนตัว takashi999

takashi999 ปานกลาง

เข้าใจครับว่าในเวปมีให้โหลด แต่ มันก็ต้องมานั้งเซตให้ตรงกับจอยที่เล่น ....

--------

มันจะมามั่วตรงปุ่ม r1 l1 และ ปุ่ม x ที่มันไปซ้ำ กับ แย่ง และส่ง

อยากรู้ ว่า ร้านอื่นๆ ตั้งค่า กันอย่างไรครับ

--------
takashi999 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-11-09, 22:58   #5
EQCAFE

EQCAFE ปานกลาง

ก็เข้าไปดูปุ่ม ใน Game Controllers สิครับ สมมุติ จะดูว่า ปุ่มสี่เหลี่ยม มันเป็น Buton เท่าไร ก็กด ปุ่ม สี่เหลี่ยม สมมุตืมันได้ botton4 คุณก็ไปกด D ใน joytokey = ปุ่มสี่เหลี่ยม จะเป็น ปุ่ม D บน keyboard ในfifa ก็คือ ยิงกับแย่ง แล้วก็ทำปุ่ม อื่นๆ ไปเรื่อยๆ
EQCAFE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-11-09, 09:49   #6
เทวดาไร้ปีก

รูปส่วนตัว เทวดาไร้ปีก

เทวดาไร้ปีก ปานกลาง
ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง เทวดาไร้ปีก

เด๊วส่งไปให้ครับถ้าขี้เกียจปรับ เพราะปรับให้แล้วครับ แล้วก็เอาไปดูเป็นตัวอย่างครับว่าเซ็ทยังไง หลักๆ ก็มีไม่กี่ปุ่มเอง นอกนั้นก็เอาไปปรับเองนะครับ
เทวดาไร้ปีก is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว