กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 10-08-09, 22:15   #1
kenjeab
Guest

มาตรฐาน ผมต้องการเปิดร้านเน็ต+เกมส์ครับ

คือว่าผมต้องการทำร้านเน็ตผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับเร ืองเกมส์ เลยครับไม่มีความรู้เรืองการขอใบอนุญาตว่าจะต้องไปขอ ที่ไหน และเสียค่าใช้จ่ายการขอใบอนุญาตเท่าไหร่ค่าลิขสิทธ์เ กมส์เท่าไหร่ จำเป็นต้องใช่ windowsแท้หรือเปล่าวคือว่าผมเป็นช่างคอมมา 4 ปี่เบือมากเลยเป็นลูกน้องเขาอยากจะออกมาเปิดร้านเน็ต เป็นของตัวเองแต่ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเกมส์ เลยครับขอให้พี่ช่วยแนะนำหน่อยครับส่วนใหญ่เด็กชอบเล ่นเกมส์อะไรค่ายไหนครับ
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-08-09, 22:19   #2
kenjeab
Guest

มาตรฐาน ขอความรู้เรื่องการเปิดร้านเน็ต+เกมส์ครับ

คือว่าผมต้องการทำร้านเน็ตผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับเร ืองเกมส์ เลยครับไม่มีความรู้เรืองการขอใบอนุญาตว่าจะต้องไปขอ ที่ไหน และเสียค่าใช้จ่ายการขอใบอนุญาตเท่าไหร่ค่าลิขสิทธ์เ กมส์เท่าไหร่ จำเป็นต้องใช่ windowsแท้หรือเปล่าวคือว่าผมเป็นช่างคอมมา 4 ปี่เบือมากเลยเป็นลูกน้องเขาอยากจะออกมาเปิดร้านเน็ต เป็นของตัวเองแต่ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเกมส์ เลยครับขอให้พี่ช่วยแนะนำหน่อยครับส่วนใหญ่เด็กชอบเล ่นเกมส์อะไรค่ายไหนครับ
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-08-09, 22:26   #3
takashi999
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว takashi999

takashi999 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ขอความรู้เรื่องการเปิดร้านเน็ต+เกมส์ครับ

โอ้ โห

คุณมาถูกที่ แล้วครับ เสียอย่างเดียว คำถามทีคุณถามมานั้นมีคำตอบอยู่ในเวปนี้ทั้งหมดแล้ว หมดเปลือกแล้วจริงๆ ครับ อ่านๆๆๆ สักนิดเพื่อชีวิตที่ดีกว่า
takashi999 is online now   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-08-09, 22:27   #4
hs8mwd

รูปส่วนตัว hs8mwd

hs8mwd ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ขอความรู้เรื่องการเปิดร้านเน็ต+เกมส์ครับ

ผมว่าเปิดร้านซ่อมคอมฯ ง่ายกว่าไหมครับ

ทำงานที่คุณรัก แล้วจะสนุกไปกับงานนะคับ
hs8mwd is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-08-09, 22:34   #5
Man_Utd007

รูปส่วนตัว Man_Utd007

Man_Utd007 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ผมต้องการเปิดร้านเน็ต+เกมส์ครับ

http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=4907

Man_Utd007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-08-09, 22:36   #6
discmaster
สมาชิกเว็บไซต์

รูปส่วนตัว discmaster

discmaster ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ผมต้องการเปิดร้านเน็ต+เกมส์ครับ

ผมว่า

ลอง รื้อๆ คุ้ยๆ เอาในเวปนี้

น่าจะมีให้เยอะมากกว่าที่ท่านต้องการอีกนะครับ
discmaster is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-08-09, 22:59   #7
hyper-emotive

รูปส่วนตัว hyper-emotive

hyper-emotive ดีพอใช้

เปิดร้านกัน รายวันเลย ยินดีต้อนรับ ครับ
เก่า 10-08-09, 23:15   #8
innndy

innndy ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hyper-emotive อ่านกระทู้
เปิดร้านกัน รายวันเลย ยินดีต้อนรับ ครับ
+ 1
innndy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-08-09, 23:15   #9
pratya

รูปส่วนตัว pratya

pratya ปานกลาง

ยินดีต้องรับสู่เพื่อน นักธุรกิจ ต้องสู้
pratya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-08-09, 23:21   #10
worasit

worasit ปานกลาง

ต้องมีทุนเยอะครับ+ต้องทำใจกับเงินที่หายไปแล้วไม่เห ็นอีกเลย
ต้องมีทำเลดีๆคู่แข่งน้อยๆ
เกมออนไลน์ไม่มีลิขสิทธิ์นอกจากดอทเอ
แล้วมีอีกเยอะแยะ ลองหาดูในเว็ปนี้เลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worasit : 10-08-09 เมื่อ 23:22
worasit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว