กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 06-05-12, 00:06   #1
imaim2009
สมาชิก internetcafe.in.th

imaim2009 ปานกลาง
มาตรฐาน ไม่อยาก Update IE7 เป็น IE8 ต้องทำยังไงครับ?

คือผมไม่อยาก Update IE7 เป็น IE8 ต้องทำยังไงครับ เพราะทุกครั้งที่เปิด Internet Explorer มันจะถามให้เรา Update เป็น IE8 ทุกครั้งเลย คืออยากจะใช้ IE7 นะครับ ( เห็นเค้าบอกว่า IE8 มีปัญหากับเกมส์บางเกมส์ ) ผมต้องไปตั้งค่าตรงใหนเพื่อไม่ให้มันถามเพื่อ Update เป็น IE8 อีกนะครับ
imaim2009 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-05-12, 00:50   #2
alcatel547
ทีมงาน internetcafe.in.th

alcatel547 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ไม่อยาก Update IE7 เป็น IE8 ต้องทำยังไงครับ?

ร้านผมๆลง หมาไฟ ให้ลูกค่าเข้าเวปแทน ie(7) ครับ
แถม ไอคอน chrome ไว้อีกอัน
ส่วน ดีฟอล เวลาเข้าเกม ยังคงเป็น ie7 ตามเดิม
alcatel547 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-05-12, 01:25   #3
thanarackc

รูปส่วนตัว thanarackc

thanarackc ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ไม่อยาก Update IE7 เป็น IE8 ต้องทำยังไงครับ?

ผมว่า ลองใช้ก็ได้นะครับ IE8 ร้านผมก็ใช้อยู่ ใครที่เขาว่ามามีปัญหากับเกมส์บ้างเกมส์ ผมละยังไม่เจอ เกมส์ฮิตหน่อย sf pb talerunner audition อื่นๆที่เข้าผ่านเว็บ ไม่ได้มีปัญหาแต่อย่างใดนะ

ปล.squid 3.1.9 + ie8 เทพนะเธอ ^^
เก่า 06-05-12, 01:26   #4
penguin

รูปส่วนตัว penguin

penguin ปานกลาง

Google Chrome 50%
Mozilla Firefox 30%
Internet Explorer 20%

ที่ร้านมีลูกค้าใช้ Google Chrome มากสุด!

IE8 ลงได้2แบบครับ
ออโต้ อัพเดท
โหลด ie8 มาติดตั้งได้ เลยครับ
เก่า 06-05-12, 01:34   #5
torock002

รูปส่วนตัว torock002

torock002 ดีพอใช้

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ imaim2009 อ่านกระทู้
คือผมไม่อยาก Update IE7 เป็น IE8 ต้องทำยังไงครับ เพราะทุกครั้งที่เปิด Internet Explorer มันจะถามให้เรา Update เป็น IE8 ทุกครั้งเลย คืออยากจะใช้ IE7 นะครับ ( เห็นเค้าบอกว่า IE8 มีปัญหากับเกมส์บางเกมส์ ) ผมต้องไปตั้งค่าตรงใหนเพื่อไม่ให้มันถามเพื่อ Update เป็น IE8 อีกนะครับ
ไปที่
internet options /แท็บ advanced
หัวข้อ browsing
ปล่อยว่าง automatically check for internet explorer updates
ลองดูนะครับ

ที่ร้านไม่ได้ใช้ โนดิสก์ ใช่ไหม ลองดูสักตู้หนึงว่า ie8 มันเป็นแบบที่เค้าว่าไหม (สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น)
เพราะผมจะบอกว่า อย่าว่าแต่ 8 เลย ที่ร้านใช้ ie9 ก็ยังไม่เห็นมีปัญหากับเกมบางเกมเลยครับ อิ ๆๆๆ
torock002 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-05-12, 01:37   #6
imaim2009

imaim2009 ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ torock002 อ่านกระทู้
ไปที่
internet options /แท็บ advanced
หัวข้อ browsing
ปล่อยว่าง automatically check for internet explorer updates
ลองดูนะครับ

ที่ร้านไม่ได้ใช้ โนดิสก์ ใช่ไหม ลองดูสักตู้หนึงว่า ie8 มันเป็นแบบที่เค้าว่าไหม (สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น)
เพราะผมจะบอกว่า อย่าว่าแต่ 8 เลย ที่ร้านใช้ ie9 ก็ยังไม่เห็นมีปัญหากับเกมบางเกมเลยครับ อิ ๆๆๆ
เดี๋ยวลองดูครับท่าน ขอบคุณมากๆ ครับ ทุกท่านเลย
imaim2009 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว