กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 24-08-11, 11:33   #1
loner
Guest

Arrow รับ-ส่ง แฟกซ์ canon mx366

ใครเคยใช้รุ่นนี้ บ้างครับ อยากถามเรื่อง
มันมีที่ต่อสายโทรศัพท์ 2 ตัว ที่ท้ายเครื่อง ผมต่อเพียงสายเดียว จากตัวสปริ๊ตเตอร์แยกออกมาจาก adsl มาเข้าที่
ท้ายเครื่องรูปตัวแอล ส่วนอีกขั้วหนึ่งที่ต่อจากท้ายเครื่องมายังเครื่องรั บโทรศัพท์ ผมไม่ได้ต่อไว้ เพราะไม่เคยใช้เครื่องโทรศัพท์ แต่มันรับ-ส่งแฟกซ์ไม่ได้ มันต้องต่อเครื่องรับโทรศัพท์ปล่าวครับ ถึงจะใช้งานได้
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-11, 12:34   #2
alcatel547
ทีมงาน internetcafe.in.th

alcatel547 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: รับ-ส่ง แฟกซ์ canon mx366

คุณต้องต่อจาก ตัวสปริ๊ตเตอร์แยกออกมาจาก ช่อง tel ครับ ไม่ใช่ adsl ช่อง adsl น้นเขาเอาไว้ต่อเข้าตัวโมเด็มครับ
ส่วนที่เครื่อง แคนนอน คุณต่อ ถูกต้องแล้วครับ
alcatel547 is online now   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-11, 14:01   #3
kamn
สมาชิกทั่วไป

kamn ปานกลาง
มาตรฐาน Re: รับ-ส่ง แฟกซ์ canon mx366

ผมใช้ mx328 ครับ ก็ใช้ได้ดีครับ ทั้งส่งและรับ แต่เวลาหมึกหมด มันจะรับไม่ได้นะครับ ต้องไปตั้งค่าให้มันรับได้แม้หมึกหมด ครับ สรุปจากภายนอกเข้าเครื่องปริ้นท์ จากเครื่องปริ้นท์เข้าเครื่องโทรศัพท์ ครับ ถ้าต้องการทดสอบบอกมาได้ครับ ผมจะให้เบอร์ของผมไป เพื่อทดสอบกันครับ
kamn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว