กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 16-06-09, 14:13   #1
heantanthi
สมาชิกทั่วไป

heantanthi ปานกลาง
มาตรฐาน ช่วยด้วยคะปริ้นหมึกดำ ไม่ออก (ต่อtank)

คือว่าหมึกสีดำที่อยู่ในตัว tank หมดแล้ว แต่หมึกดำที่อยู่ในตลับยังเหลืออยู่ แล้วไม่กล้าเติมหมึกใหม่เข้าไปที่ tank (คนละยี่ห้อกัน) เลยไม่เข้าใจว่าทำไมเวลาปริ้นหมึกดำถึงไม่ออกมาทั้งๆ ที่หมึกดำยังเหลืออยู่ในสลับ

ปล.เราใช้คำสั่งล้างหัวพิมพ์หลายครั้งแล้วคะ อาการเหมือนเดิม อ้อ ปริ้นเตอร์รุ่น epson cx2800
ผู้รู้ช่วยด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ
heantanthi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-06-09, 14:19   #2
SticKeR

รูปส่วนตัว SticKeR

SticKeR ดีพอใช้
มาตรฐาน Re: ช่วยด้วยคะปริ้นหมึกดำ ไม่ออก (ต่อtank)

หมึกที่เหลือในตลับล้างหัวพิมพ์ 2-3 ทีก็เกือบหมดแล้วครับ ที่เห็นเหลือๆอาจจะเป็นแค่คราบเลอะๆก็ได้ครับ แนะนำให้เติมเลยครับหมึกดำไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับ เติมเสร็จถ้าที่ตลับมีช่องดูดด้านบนก็ใช้สลิ้งดูดให้ หมึกไหลมาตามสายก่อนครับ
SticKeR is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-06-09, 14:24   #3
ตูมตาม

รูปส่วนตัว ตูมตาม

ตูมตาม ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ช่วยด้วยคะปริ้นหมึกดำ ไม่ออก (ต่อtank)

เออ รุ่นเดียวกันเลย ใช้แทงค์ ใช่มั้ยครับ

คือ อย่าไปดู ตัววัดปริมาณหมึกจากหน้าจอนะครับ มันเชื่อไม่ได้เลย ที่ว่าหมึกในตลับเหลืออยู่ดูจากไหนครับ

ลองเติมหมึกใส่แท้งค์ แล้วกดเปลี่ยนตลับดูครับ ให้มันดูดหมึกเข้าตลับ ผมนี่ใช้จนเปลี่ยนตลับเป็นแบบใสๆละดูง่ายหมดไม่หมด

แล้วลองไปขอน้ำยาจากร้านซ่อมก็ได้ครับ กลิ่นเหมือนเตอกิลาร์(อิอิ) สีเหลืองๆเหมือนฉี่เลย มาหยอดตรงที่รองหัวพิมพ์เวลาเลิกร้าน

ทำงี้ ซักเดือนละครั้ง ผมฏ้ใช้ มาเป็นปีๆละครับ นานๆหมึกไม่ออกเพราะหัวมันตัน พอทำ ก็หายพิมพ์ได้เหมือนเดิม
ตูมตาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-06-09, 14:33   #4
kamn

kamn ปานกลาง

epson สั่งล้างหัวติดๆกันมาก อาจทำให้หัวช็อตได้ครับ ชิปอาจเสีย ต้องเปลี่ยนชิปใหม่ หรือถ้าล้างบ่อยๆ ก็จะทำให้ผ้าซับหมึกเต็ม ต้องหาโปรแกรมมาเคลียร์ผ้าซับหมึกเต็ม ครับ
kamn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-06-09, 14:45   #5
aea8rew

รูปส่วนตัว aea8rew

aea8rew ปานกลาง

indoreset CX2800 (18-12-2006)
http://www.mediafire.com/?021xoem19ty
aea8rew is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-06-09, 14:57   #6
heantanthi

heantanthi ปานกลาง

หลายคำแนะนำ มึนเลยคะ ถ้าตอนนี้เราเติมหมึกดำเลยได้ไหมคะ มันจะมีปัญหากับหมึกเก่าที่เหลืออยู่ในตลับไหมคะ ยังงัยก็ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคะ
heantanthi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-06-09, 15:15   #7
kamn

kamn ปานกลาง

เติมได้เลยครับ ไม่ต้องซีเรียสกับหมึกคนละยี๋ห้อครับ แต่อย่าใช้คนละยี่ห้อของเครื่องปริ้นท์นะครับ โครงสร้างหมึกไม่ค่อยเหมือนกัน ครับ
kamn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-06-09, 15:15   #8
arhoo

arhoo ปานกลาง

เติมเลยครับ

เพราะ Sensor ที่ตรวจจับหัวหมึกมันไม่สามารถยืนยันได้ 100 % แล้ว เพราะเราไป Modify ต่อ Tank แล้ว
arhoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-06-09, 15:19   #9
Neaung

รูปส่วนตัว Neaung

Neaung ปานกลาง

ใช้หมึกสำหรับเติมของ epson เท่านั้น สามารถเติมได้เลยครับ อย่านำหมึกเติมของยี่ห้อ อื่นมาเติมเพราะจะทำให้มีปัญหากับหัวพิมพ์

อีกอย่าง ถ้าสั่งล้างหัวพิมพ์ แล้วยังพิมพ์ไม่สมบูรณ์ ให้ปิดเครื่องทิ้งไว้สักครึ่งชัวโมง แล้วค่อยมาทดสอบ ถ้าสังล้างหัวพิมพ์ถี่เกินไปอาจทำให้หัว

ฟังได้
Neaung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-09-12, 11:59   #10
vichian
สมาชิกที่ยังไม่ได้ยืนยันอีเมล

vichian ปานกลาง
มาตรฐาน Re: หมึกสีดำขาดๆหายๆ

ผมใช้ epson tx300f หมึกดำพิมพ์ขาดๆหายๆ ส่วนสีอื่นปกติใช้พิมพ์ระบบสีได้
vichian is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว