กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 08-06-09, 15:55   #1
minnymoust
Guest

มาตรฐาน สอน ครี dota ทีครับ

สอน ครี dot a ทีครับ ผมใช้ เราเตอร์ ของ TP link รุ่น TD 8840T ครับ ผมลงเกมละ แต่ทำให้มันออนไลน์ เล่นกะคนอื่นไม่ได้ โทรไปที่ king อินเทอร์ริเจนต์ แล้วครับ ทำตามที่เขาบอกละ ก็ยังทำไม่ได้เลย ใครเป็นผู้รู้ หรือ มีเวปบอร์ดไหนช่วยบอกผมทีนะครับ หรือจะให้ผมจ้างก็ลองว่าราคามานะครับ ต้องการแค่อย่างเดียว อยู่แถว เพชรเกษม ตรงใกล้ๆๆ สาย4 นะครับ ยังไงช่วยเหลือผมทีนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เสียเวลามาอ่านด้วยนะครับ
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-06-09, 16:30   #2
longlaenet
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว longlaenet

longlaenet ปานกลาง
มาตรฐาน Re: สอน ครี dota ทีครับ

ไปกูเกิล เลยคัรบมีหมด
longlaenet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-06-09, 16:47   #3
127.0.0.1
Guest

มาตรฐาน Re: สอน ครี dota ทีครับ

อ่านตามนี้เลยครับ โดยปรกติ Router set คล้าย ๆ กัน มองหาคำว่า forward port แล้วก็งม ๆ เอาไม่ยากอย่างที่คิด
เก่า 08-06-09, 19:02   #4
วิริยะ
Guest

forward port แล้วก็อย่าลืม ตั้ง พอร์ต เกมส์ กับ พอร์ตใน เร้าเตอร์ให้ตรงกัน ด้วยนะครับ
เก่า 08-06-09, 19:19   #5
sainttumkun

รูปส่วนตัว sainttumkun

sainttumkun ปานกลาง

ไปหาที่ศูนย์ King เลยครับ แล้วให้พนักงานเซ็ทให้ แล้วทำความเข้าใจเด๋วนั้นเลย ผมทำวิธีนี้มาก่อน ของผม ZyXEL ครับ แต่ ZyXEL เค้ารีโมทเข้ามาทำให้เลยก็ได้นะ เซ็ท Router เสร็จ กลับมาเซ็ทพอร์ทที่เครื่องตัวเอง จบ ครีได้แน่นอน จอยได้แน่นอนครับ

ปล. จริงๆหาวิธีใน google ก็ได้ เพียงแต่อาจมี งง เพราะเค้ากล่าวโดยรวมหลายๆรุ่น บางทีคุณไม่รู้เรื่อง Firmware ของแต่ละยี่ห้อมันจะทำให้ งง ผมเลยแนะนำไปที่ศูนย์เลย แล้วระหว่างที่เค้าทำอ่ะ คุณก็ถามๆๆๆๆ เค้าไปเรื่อยๆ เค้าไม่หวงวิชาหรอกครับ เด๋วกระจ่างบางประเด็น อิอิ

รถมือสองก็มีนะคร๊าบบบ โทรมาพูดคุยสอบถามกันได้น๊า~ ^^

รับ ซื้อ , แลกเปลี่ยน รถยนต์ ยินดีให้คำปรึกษาครับ

เปิดตัวไปแล้ว ISUZU โฉมใหม่ รุ่น ALL NEW ISUZU D-MAX ใครกำลังสนใจรถ ISUZU หรือมีคนรู้จักจะซื้อ โทรมาสอบถามได้นะครับ

sainttumkun is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-06-09, 19:29   #6
hanger

รูปส่วนตัว hanger

hanger ปานกลาง

รู้สึกว่าจะตั้งกระทู้ผิดไปนิดนะครับ ต้องตั้งแบบนี้รับรอง แห่มากันเต็ม...

" สอนหนู ครี dota ด้วยค่ะ !"

งวดหน้าแก้ตัวใหม่นะ อิอิ
hanger is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-06-09, 20:05   #7
minnymoust
Guest

ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ
เก่า 08-06-09, 20:49   #8
wdiliu

รูปส่วนตัว wdiliu

wdiliu ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hanger อ่านกระทู้
รู้สึกว่าจะตั้งกระทู้ผิดไปนิดนะครับ ต้องตั้งแบบนี้รับรอง แห่มากันเต็ม...

" สอนหนู ครี dota ด้วยค่ะ !"

งวดหน้าแก้ตัวใหม่นะ อิอิ
สอนถึงที่เลยป่าวนั่น
wdiliu is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-06-09, 22:32   #9
หมอเขมร

รูปส่วนตัว หมอเขมร

หมอเขมร ปานกลาง

เออ ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ ส่วนตัว ดันเล่นไม่เป็นเสียด้วยสิ
จขกท. ถ้าทำได้แล้ว มาตั้งกระทู้บอกในนี้ก็ดีนะครับ
หมอเขมร is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-06-09, 23:13   #10
discmaster
สมาชิกเว็บไซต์

รูปส่วนตัว discmaster

discmaster ปานกลาง

อยาก รู้ หรอ

กด ที่นี่ ครับ

อ่านเอาเองนะเป็นeng มีรูปประกอบ

คิดว่าไม่ยากนะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย discmaster : 08-06-09 เมื่อ 23:14
discmaster is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว