กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-02-11, 14:24   #1
hlzOkAz
สมาชิกทั่วไป

รูปส่วนตัว hlzOkAz

hlzOkAz ปานกลาง
มาตรฐาน หลอดไฟดาวไลท์ยี้ห้อไหนทนสุด ?

ร้านไหนใช้ดาวไลท์มั่งคับ
ใช้หลอดไฟอะไรกัน
ยี้ห้อไหนถึงจะทน กินไฟน้อยสุด

ที่ร้านผมเปลี่ยนบ่อยมาก เริ่มเซง -*-
hlzOkAz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-11, 14:28   #2
ramjj

ramjj ปานกลาง
มาตรฐาน Re: หลอดไฟดาวไลท์ยี้ห้อไหนทนสุด ?

ใช้ledสิครับ
ramjj is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-11, 14:30   #3
hlzOkAz

รูปส่วนตัว hlzOkAz

hlzOkAz ปานกลาง
มาตรฐาน Re: หลอดไฟดาวไลท์ยี้ห้อไหนทนสุด ?

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ramjj อ่านกระทู้
ใช้ledสิครับ
แบบไหนครับช่วยแนะนำที

พอดีที่ร้านทำเป็นหลุมหมดละอะ จะเปลี่ยน ก็คงยกใหม่เลย -*-
hlzOkAz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-11, 14:54   #4
ramjj

ramjj ปานกลาง

http://www.weloveshopping.com/templa...74&shopid=8326
ตัวอย่างครับ
ramjj is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-11, 15:18   #5
chinjoo

chinjoo ปานกลาง
Smile Re: หลอดไฟดาวไลท์ยี้ห้อไหนทนสุด ?

รบกวนถามนอกเรื่องทีครับ พอดี pm คุณเต็ม

คุณ hlzOkAz รบกวนถามทีครับพอดีผมสนใจโปรแกรม Shadow User Pro v2.5
จะมาใช้แทนหมีอะครับ ไม่ทราบว่ามันมีช่องโหว่เหมือน ShadowDefender ไหมครับ พอจะทราบไหมแล้วผมลองโหลด v2.5 มาติดตั้งเสร็จ ตรง Option มันไม่
สามารถสร้างรหัสผ่านได้อะครับมันเออเร่อแบบมองไม่เห็ น
1.รบกวนขอโปรแกรม Shadow User Pro v2.5 หรือใหม่กว่าผมโหลดมาเหมือนมันไม่สมบูรณ์ หาโหลดไม่ได้ขอแบบใช้ถาวรนะครับ
2.หรือมีโปรแกรมไหนที่มันใช้งานง่ายแล้วดีพร้อมวิธีต ิดตั้ง แนะนำทีครับไม่เอาหมีนะครับ เอาแบบที่ไม่ติด gg

ปล.ขอบคุณมากครับ ขอให้ร้านกิจการดีๆๆนะครับ
chinjoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-11, 15:46   #6
ghost2010

รูปส่วนตัว ghost2010

ghost2010 ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ramjj อ่านกระทู้
http://www.weloveshopping.com/templa...74&shopid=8326
ตัวอย่างครับ

แม่เจ้า ดวงละ 400 บาท
ghost2010 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-11, 17:50   #7
powernet

รูปส่วนตัว powernet

powernet ปานกลาง

ของผมใช้ของ กฟภ อ่ะครับ ที่ขายใน 7 อ่ะ หลอดละ 55 บาท เสียก็ซื้อเปลี่ยนใหม่
powernet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-11, 20:30   #8
progamer

รูปส่วนตัว progamer

progamer ปานกลาง

ผมใช้slyvania หลอดละ 98 บาท เ้ท่าที่เทียบดูกับphilips อันนี้โอเคกว่า แต่หลอดที่อยู่ใกล้แอร์ 18000btu เปลี่ยนแล้ว 2 ครั้ง/2ปี อาจเป็นเพราะหลอดร้อน แล้วลมจากแอร์เย็น ทำ้ให้เสียไว
progamer is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-11, 20:32   #9
progamer

รูปส่วนตัว progamer

progamer ปานกลาง

อาจต้องดูที่การเดินไฟหรือตัวขั้วดาวน์ไลท์ด้วยมั๊ยค รับ ว่ามีปัญหาหรือเปล่า อาจไม่ได้เป็นที่หลอดก็ได้
progamer is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-11, 23:15   #10
เต้

รูปส่วนตัว เต้

เต้ ปานกลาง

ใช้ตั้งแต่ tesco กฟผ PHILLIP ตอนนนี้ใช้ slyvania 11w. ผมว่า ok สุด

ห่วยสุดคือ กฟผ เทสโก้ พอใช้ แต่ไม่แนะนำ PHILLIPก็งั้นๆ พอได้
เต้ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว