กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 14-01-11, 05:29   #1
Alkatraz
สมาชิก internetcafe.in.th

Alkatraz ปานกลาง
มาตรฐาน 3BB ช้ามาก ดูyoutube ช้า

3BB ช้ามาก ดูyoutube ช้ามาก เซงเลยเราเป็นร้านเนต
ชั่วโมงละ 15 บาท ตลอด ไม่แคร์ สื่อ 3ชั่วโมงคิด 45บาท 4ก็ 60 ตามรำดับ
ลูกค้าตั้งใจมาเล่นเนต ก้ต้อง หลักๆ ก้ ดูหนังฟังเพลง
ลูกค้าเจอแบบนี้ คงเซง น่าดู ดู ยูทูป กระตุก buferring แมร่งอยุ่นั่นแหละ
เราเป็นเจ้าของร้านยัง หงุดหงิดเลย ร้านเนต คิดเงินเค้าแล้วต้องไม่มีทำว่า กระตุก

test speed ก้ เกือบเต็มนะ แต่ทำไมมัน buferring อยุ่นั่นแหละ

25เครื่อง เนต สอง สาย
20/1 m 3bb
12/1 m 3bb เนตเดือนละ เกือบ 6พัน
หรือคอมเราช้าไปหรอครับ
สเปก
AMD X 2 5200+
ram 2g/800
บอร์ด m2n
การ์ดจอ 9500
hdd 160
สายแลน cat5e
ฮับ 10/100 24พอท
ทำไงดีละ ลูกค้าดีดีทั้งนั้น มาดุหนังฟังเพลง noเกรียน สาเหตุที่ noเกรียน เพราะ ชั่วโมงเราแพง ไม่แคร์สื่อ
แต่เซงกับเนต
Alkatraz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-01-11, 08:03   #2
noomsound24

รูปส่วนตัว noomsound24

noomsound24 ปานกลาง
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง noomsound24
มาตรฐาน Re: 3BB ช้ามาก ดูyoutube ช้า

เป็นเหมือนกันครับ ทำใจ โทรไปแจ้งแล้ว แต่ยังไม่แก้ไขให้เลย 3 วันละบอกจะมีช่างติดต่อมา เงียบไป 3 วัน noob จริง ๆ
noomsound24 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-01-11, 08:06   #3
golfberserk
ผู้สนับสนุน internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว golfberserk

golfberserk ปานกลาง
มาตรฐาน Re: 3BB ช้ามาก ดูyoutube ช้า

ไม่ลองเปลี่ยนค่ายเนตดูครับ
เก่า 14-01-11, 08:22   #4
ricaro06

ricaro06 ปานกลาง

น่าจะใช้ เน็ตคนละค่ายนะครับ ล้มมาจะได้มีสลับกัน ค่ายเดียวกันล่มมาก็เน่าทั้งร้านนะครับ

แล้วอีกอย่าง ตามจริงแล้วเน็ตเน็ตแพงๆ ไม่จำเป็นเท่าไรนะครับเพราะไม่ได้เป็นองค์กรณ์ใหญ่ๆ

ใช้ 12/1 3bb 9/1 cat ก็พอนะครับ ประหยัดค่าใช่จ่ายด้วย แค่แนะนำนะครับ

เพราะเน็ตที่แนะนำรับรองได้ถึง 50 เครื่อง แนะนำเฉยๆ นะครับเผื่อท่านจะได้ประหยัดค่าใช้จ่ายกำไรก็เพิ่มด้ วย

แต่ถ้าคำแนะนำนี้ประทบประการใดก็ขอโทษด้วยนะครับ
By Form F-Net-Online
ricaro06 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-01-11, 08:29   #5
pratya

รูปส่วนตัว pratya

pratya ปานกลาง

3bb ออก intern ช้าเป็นปกติ ถ้าเร็วถึงว่าผิดปกติของ 3bb
pratya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-01-11, 08:47   #6
หมาทันสมัย

รูปส่วนตัว หมาทันสมัย

หมาทันสมัย ดีพอใช้

ping youtube.com -t

แล้วไปไล่หาไอพีขึ้นต้นที่ ping น้อยสุด เอามาใช้ครับ ถ้า ping เยอะต้องเปลื่ยน
ถ้ามันแย่เหมือนกันหมด ต้องเปลื่ยนไปใช้เจ้าอื่น 555555555

http://bit.ly/iey1IE
เก่า 14-01-11, 10:47   #7
noomsound24

ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง noomsound24

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ricaro06 อ่านกระทู้
น่าจะใช้ เน็ตคนละค่ายนะครับ ล้มมาจะได้มีสลับกัน ค่ายเดียวกันล่มมาก็เน่าทั้งร้านนะครับ

แล้วอีกอย่าง ตามจริงแล้วเน็ตเน็ตแพงๆ ไม่จำเป็นเท่าไรนะครับเพราะไม่ได้เป็นองค์กรณ์ใหญ่ๆ

ใช้ 12/1 3bb 9/1 cat ก็พอนะครับ ประหยัดค่าใช่จ่ายด้วย แค่แนะนำนะครับ

เพราะเน็ตที่แนะนำรับรองได้ถึง 50 เครื่อง แนะนำเฉยๆ นะครับเผื่อท่านจะได้ประหยัดค่าใช้จ่ายกำไรก็เพิ่มด้ วย

แต่ถ้าคำแนะนำนี้ประทบประการใดก็ขอโทษด้วยนะครับ

มีนัย ๆ นะ
noomsound24 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-01-11, 10:52   #8
ricaro06

ricaro06 ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noomsound24 อ่านกระทู้
มีนัย ๆ นะ
เปล่ามีนะครับ แต่เห็นว่าช่วงนี้ร้านเกมรายได้กันน้อยลงแต่กับมีค่า ใช้จ่ายที่เยอะขึ้นกำไรก็ไปกับการจ่ายค่าเน็ตค่าไฟไป ซะส่วนมากเท่านั้นเอง เลยแนะนำวิธีประหยัดแต่ได้คุณภาพ แค่นั้นเองอะครับ ไม่มี นัยสำคัญ อะไร ขอโทษด้วยอาจจะทำให้เข้าใจอะไรที่ผิดๆ
By Form F-Net-Online

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ricaro06 : 14-01-11 เมื่อ 10:53
ricaro06 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-01-11, 11:33   #9
Petra

รูปส่วนตัว Petra

Petra ปานกลาง

ใช้ 3bb ต้องทำใจกะออกนอกอ่ะจ้า
Petra is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-01-11, 13:05   #10
noomsound24

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ricaro06 อ่านกระทู้
เปล่ามีนะครับ แต่เห็นว่าช่วงนี้ร้านเกมรายได้กันน้อยลงแต่กับมีค่า ใช้จ่ายที่เยอะขึ้นกำไรก็ไปกับการจ่ายค่าเน็ตค่าไฟไป ซะส่วนมากเท่านั้นเอง เลยแนะนำวิธีประหยัดแต่ได้คุณภาพ แค่นั้นเองอะครับ ไม่มี นัยสำคัญ อะไร ขอโทษด้วยอาจจะทำให้เข้าใจอะไรที่ผิดๆ

ผมก็ล้อเล่นไปงั้นแหละ !! แต่ผมชอบคำนี้มากเลย "อย่าอวดจนเกินตัว อย่ามันความลุ่มหลง สักถ้าเกิดล้ม จะมีแต่คนสมน้ำหน้าและเหยียบข้าม" อ่านแล้วสดุง รู้สึกตัวทันทีว่าทำอะไรอยู่
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว