กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 18-03-09, 16:13   #1
kikie
สมาชิก internetcafe.in.th

kikie ปานกลาง
มาตรฐาน อยากถามเรื่องเครื่องสำรองไฟนะค่ะ

จำเป็นต้องซื้อใช้กับเครื่องคอมทุกตัวไหมค่ะ และแบบไหนดีกว่าระหว่างเครื่องคอม 1 ที่สำรองไฟ 1
หรือเครื่องสำรองไฟ 1 คอม 2
kikie is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-03-09, 16:18   #2
pratya

รูปส่วนตัว pratya

pratya ปานกลาง
มาตรฐาน Re: อยากถามเรื่องเครื่องสำรองไฟนะค่ะ

อันนี้แล้วแต่ความต้องการของท่านเลย เทียบราคาแล้วค่อยซื้อ ถ้ากระแสไฟที่ร้านไม่นิ่งก็ควรซื้อ ถ้าปกติดีอันนี้แล้วแต่ความต้องการอีกที เช่น เครื่อง server ควรมี เครื่องเก็บเงินก็ควรมี
ถ้าเป็นผมซื้อ UPS 1 เครื่อง ต่อคอม 2 เครื่อง
pratya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-03-09, 16:33   #3
kikie

kikie ปานกลาง
มาตรฐาน Re: อยากถามเรื่องเครื่องสำรองไฟนะค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ
kikie is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-03-09, 20:17   #4
sainttumkun

รูปส่วนตัว sainttumkun

sainttumkun ปานกลาง

ผมใช้เครื่องสำรองไฟกับเครื่องแม่ เครื่องที่ให้บริการผมใช้ตัวกันกระชากไฟต่อไว้ในปลั๊ ก
sainttumkun is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-03-09, 20:24   #5
CyberSpace

รูปส่วนตัว CyberSpace

CyberSpace ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kikie อ่านกระทู้
จำเป็นต้องซื้อใช้กับเครื่องคอมทุกตัวไหมค่ะ และแบบไหนดีกว่าระหว่างเครื่องคอม 1 ที่สำรองไฟ 1
หรือเครื่องสำรองไฟ 1 คอม 2
ถามว่าจำเป็นมั้ย คงไม่จำเป็นหรอกครับ แต่มีไว้ก็ดี

อย่างผมมีอยู่ตัวจำเป็นมาก ใช้กับเครื่องคิดเงิน Ncafe+ จอ22W + Proxy Server CC เหลือๆ
เอาที่มันมี Stabilizer ด้วยนะครับ ไฟจะได้นิ่งๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CyberSpace : 18-03-09 เมื่อ 20:25
CyberSpace is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-03-09, 01:00   #6
dataouf
Guest

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sainttumkun อ่านกระทู้
ผมใช้เครื่องสำรองไฟกับเครื่องแม่ เครื่องที่ให้บริการผมใช้ตัวกันกระชากไฟต่อไว้ในปลั๊ ก

ตัวกันกระชากไฟ คืออะไรครับ แนะนำหน่อยครับ
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-03-09, 07:17   #7
Neaung

รูปส่วนตัว Neaung

Neaung ปานกลาง

ใช้แบบมี Stabilizer ด้วยนะครับ แบบถูกๆจะมีปัญหาตามมา
Neaung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-03-09, 10:19   #8
zombie01

รูปส่วนตัว zombie01

zombie01 ปานกลาง

ใช้เฉพาะเครื่อง server กับเครื่องคิดเงินครับ
zombie01 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-03-09, 16:00   #9
sarsweety

sarsweety ปานกลาง

รบกวนขอทราบราคา ตัวสำรองไฟ 1 ต่อคอม2 เครื่อง ราคาเท่าไหร่ค่ะแ ล้วยี่ห้อไ หนดี กำลังคิดจะซื้อพอดีค่ะ ช่วงนี้ฝนตกหนักไ ฟตกบ่อยๆ สงสารเครื่อง
sarsweety is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-03-09, 16:22   #10
golfberserk
ผู้สนับสนุน internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว golfberserk

golfberserk ปานกลาง

หารุ่นไหนก็ได้ครับ ที่มีเขียนคำว่า Stabilizer ไว้ครับ (เป็นตัวปรับจูนค่า Volt ไฟฟ้าให้นิ่งๆ)

ยี่ห้อ ไม่สำคัญ ดูที่กำลัง Watt ครับ เพราะพวกนี้ สองปี เสียหมด ต้องเปลี่ยนแบต

ผมเอาตัวเก่า ใช้ไปสองปีกว่า (เสียแล้ว) ไป อมร ดิโอลด์สยาม เปลี่ยนไป 1500 บาท สำหรับ 750W ครับ
(ราคามือหนึ่ง 3500+) ถือว่าโอเคอ่ะ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว