กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > เกมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 25-05-09, 10:39   #1
vtovix
Guest

Talking มีใครลองเล่น Demigod (Clone DotA) เป็นไงบ้างครับ

มีใครลองเล่น Demigod (Clone DotA) เป็นไงบ้างครับ
น่าสนใจดี และใครเป็นเจ้าของลิขสิทธ์ ด้วยนะครับ
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-05-09, 13:32   #2
ChaYen
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว ChaYen

ChaYen ปานกลาง
มาตรฐาน Re: มีใครลองเล่น Demigod (Clone DotA) เป็นไงบ้างครับ

กินสเป็คน่าดู มีฮีโร่ 8 ตัว

มุมมองดูเหมือนจะสวย แต่มองยาก ปรับมุมยาก

สรุปเล่น dota เหมือนเดิมเวิรค์กว่า
ChaYen is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-05-09, 13:42   #3
keRLos
Guest

มาตรฐาน Re: มีใครลองเล่น Demigod (Clone DotA) เป็นไงบ้างครับ

สนุกดีครับ อารมณ์ไม่ได้แค่บุกพังบ้านแล้วจบเกม
ยังมีบริหารทีมอีก อย่าง อัพเกรดครีพ , อัพเกรดป้อม , อัพเกรดHQ(เพิ่มhp) , เรียกครีพเพิ่ม , ลดเวลาการตาย , เพิ่มincome ฯลฯ
มุมมองปรับง่ายแบบปกติครับ แต่คนที่เล่น WC3 อาจต้องใช้เวลาในการปรับตัวเพราะ WC3 มันปรับมุมกล้องได้แค่แบบ zoom เปลี่ยนมุมไม่ไดั ไม่เหมือน demigod

เกมมันให้อารมณ์ อลังการมาก คนละแนว กับ DotA ที่เน้น hero หลายๆตัว
เก่า 25-05-09, 15:56   #4
fuckerboyd

รูปส่วนตัว fuckerboyd

fuckerboyd ปานกลาง

ผมกำลังโหลดมาลองอยู่ ดูจากค่ายเกมส์ยังไม่น่าจะมีใครทะลึ่งเป็นเจ้าของนะค รับ
ถ้าแลนกันได้ก็มันส์เลย ลูกค้าผมจะได้มีอะไรใหม่ๆเล่นซะที
fuckerboyd is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-05-09, 23:41   #5
keRLos
Guest

แลนกันได้ครับ
เก่า 26-05-09, 00:25   #6
namachi09

namachi09 ปานกลาง

มีเว็บโหลดบ้างก็ดีนะ มันมีลิขสิทธิ์ป่าวหว่า
namachi09 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-05-09, 01:21   #7
samanaha

รูปส่วนตัว samanaha

samanaha ดีพอใช้

ตุกดีครับ อิอิ คอมเก่า
samanaha is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-05-09, 05:07   #8
เอกเขนก
ทีมงาน internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว เอกเขนก

เอกเขนก ชื่อเสียงที่ถูกระงับ

ผมยังไม่เคยเล่นนะครับ เห็นแต่คลิปจากทาง YouTube ก็น่าสนใจดี เว็บไซต์ทางการของเกมคือ http://www.demigodthegame.com/

จัดจำหน่ายโดยค่าย Stardock ค่ายนี้เกมไม่ค่อยดังเท่าไหร่ และไม่เคยเห็นบริษัทในไทยนำเข้าเกมจากค่ายนี้มาก่อนเ หมือนกันครับ

ช่องทางการซื้อเกมมีอยู่ 2 ทาง คือ ซื้อดาวน์โหลด 40$ (ประมาณ 1,400 บาท) หรือซื้อกล่อง 50$ (ประมาณ 2,000 บาท รวมค่า Shipping)

เอกเขนก is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-05-09, 12:42   #9
fuckerboyd

รูปส่วนตัว fuckerboyd

fuckerboyd ปานกลาง

เล่นแล้วครับ มั่วดีเหมือนกัน จังหวะ + กันเยอะๆ หาตัวเองแทบไม่เจอ
ต้องทำความเข้าใจซักหน่อยจะเล่นได้สนุกขึ้น แถมมี Hero แค่ 8 ตัวเองอ่ะ
ถือว่าหาอะไรใหม่ๆให้ลูกค้าเล่นละกัน เหอๆ
fuckerboyd is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-05-09, 16:22   #10
firstnetcafe
Guest

ลงแล้ว จะโดนจับป่ะ จิตตกเล็กๆ
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว