กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 16-03-09, 14:46   #1
baby6600
Guest

มาตรฐาน มีใครใช้ DU Super Controler เป็นบ้างครับ

มันเป็นโปรแกรม จำกัด Bandwidth น่ะ คับ

อย่างแรกเลยคือ อยากรู้ว่า ลง Serial ยังไง คับ เพราะ ชื่อ กับ Key มันยาวเหลือเกิน ก็เลย งงคับ ลงยังไงก็ไม่ผ่าน

ใครใช้อยู่รบกวนช่วยบอกที คับ หรือ มีวิธีใช้ด้วยก็ดี นะคับ

ขอบคุณมากคับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baby6600 : 16-03-09 เมื่อ 17:05
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-03-09, 12:37   #2
baby6600
Guest

มาตรฐาน Re: มีใครใช้ DU Super Controler ควบคุม Bandwidt เป็นบ้าง

ไม่มีใครเคยใช้เลยหรอคับ

โปรแรมนี้ สามารถ ควบคุม แบนด์วิธ (Bandwidth)ได้ในระดับหนึ่ง

เท่าที่ผมลองแล้วกับ Internet Explorer ได้ตั้งค่า Download Limit ไว้ที่ 50 KB และเมื่อมีการใช้งาน หรือ Download ในส่วนของ Internet Explorer ก็จะได้ค่า Download อยู่ที่ประมาณ 50 KB รู้สึกจะมีค่า + - ด้วย
จากภาพไม่ใช่ 50 KB เป๊ะๆ

ผมว่าโปรแกรมนี้ก็พอได้นะคับ ลองตั้งไว้ที่ 50 KB เท่าที่สังเกตุดู เวลามี ลูกค้า มา เปิด ดู MV หรือ Hi5 มันไม่ดึงBandwidth ไปทั้งหมด ทำให้เครื่องอื่นที่เล่นเกมส์ อยู่มีอาการ แลค น้อยลง หรือ ไม่มีอาการ แลด เลยในบางครั้ง...อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baby6600 : 20-03-09 เมื่อ 12:42 เหตุผล: เพิ่มเติมข้อมูล
เก่า 20-03-09, 13:34   #3
pratya
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว pratya

pratya ปานกลาง
มาตรฐาน Re: มีใครใช้ DU Super Controler เป็นบ้างครับ

ส่วนมากปกติ ใช้ server เป็นตัวคุม B/W เพราะถ้าเป็นตัวโปรแกรมนี้ถ้าไม่ได้ลงที่ตัว server มันก็จะคุมเครื่องต่อเครื่อง แต่ก็ช่วยได้ในระดับหนึ่ง
pratya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-04-09, 21:31   #4
pawat
Guest

มาตรฐาน Re: มีใครใช้ DU Super Controler เป็นบ้างครับ

DU Super Controler โหลดได้ที่ไหนคับ
เก่า 04-04-09, 21:54   #5
discmaster
สมาชิกเว็บไซต์

รูปส่วนตัว discmaster

discmaster ปานกลาง

ไม่เคยใช้ครับ

แต่แนะนำว่า อาจารย์ google แกตอบได้ นะ
discmaster is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-04-09, 03:33   #6
spginternet
Guest

Name:
Rui Pedro Ravara B. Carvalho rui.ravara@netvisao.pt

Key :
4DB4-4650-67B4-3378-3F2A-2E6F-88DD-7467-8EAF-14B5-661A-5D5A-4CE8-651D-2BFF

เอามาแปะไว้แบบนี้ผิดไหมครับ เพราะขณะนี้กำลังลงที่เครื่องลูกอยู่

ที่ร้านทำเซฟเวอร์ครับ แต่ใช้เซิฟเวอร์จำกัดแล้วไม่ได้ผล ทำหลายวิธีแล้ว

จะให้คนอื่นมาทำให้ก็เกรงใจ...
เก่า 25-04-09, 03:37   #7
pratya

รูปส่วนตัว pratya

pratya ปานกลาง

ถ้าลงตัวนี้ อย่าลงที่เครื่อง client หรือเครื่องลูก เพราะว่าลูกค้าหัวหมอหน่อย kill process แล้วโหลดกระจาย
pratya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-04-09, 05:40   #8
goomaibok
Guest

โดนมาแล้ว อย่างที่คุณข้างบนว่า อิอิ แลคทั้งร้าน

ผมเลยแก้ง่ายๆ ชั่วคราวไปก่อน คือปิดการใช้งาน แทป เมเนเจอร์ โดยการเซ็ทที่ตัววินโดว

การใช้งานผมว่า ok ในระดับหนึ่ง คนที่ไม่มีความรู้เลย(เช่นผม) ก็สามารถเซ็ทได้ด้วยตนเอง เซ็ทเสร็จแล้ว ก็เซ็ทล๊อคการใช้งาน แทปเมเนเจอร์อีกทีหนึ่ง เพื่อป้องกันการ kill process
เก่า 25-04-09, 09:57   #9
hardskin

รูปส่วนตัว hardskin

hardskin ปานกลาง

- โปรแกรมตัวนี้ผมว่าดีมาก ตัวเล็กและมีประสิทธิภาพสูง เห็นผลชัดเจน

อนึ่ง...เป็นคำตอบของร้านที่มีเน็ทเส้นเดียวและไม่มี เครื่อง Server

ใช้ร่วมกับ winguard ครับ
hardskin is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-04-09, 11:41   #10
sit9000
Guest

เน็ตวัดสปีดได้3 เม็ก ตั้งจำกัดไว้เท่าไหร่ครับ ถึงจะเอาhi5 อยู่ 10 เครื่อง
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว