กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 01-08-10, 11:59   #1
therook01
Guest

มาตรฐาน มีปัญหากับ GameGuard PB ครับ ช่วยตอบหน่อย

คือร้านผมมีปัญหากับ GameGuard PB ครับ เวลาเด็กมาเล่นโหลดแพทไหม่ตลอด
บางวันโหลดแพทช้าบางคลั้งไม่ยอม โหลด แล้วโหลดไม่เสร็จ

แบบนี้เป็นเพราะอะไรหรอครับ คือผมถามๆๆเพิ่ลๆ ทางร้านอินเตอเน็ตด้วยกัน

เขาแนะนำไห้ ทำ GameGuard เป็น Server ไว้ที่เครื่องของตัวเองเลย

คือผมอยากถามว่า ไครพอจะมีไฟล้ GameGuard Emulator หรือ gameguard npz มั่งคับ เพราะผมไปถาม อีก

คน1บอกว่า เขามีโปรแกรมเก็บนะแต่ต้องศึกสา ผมก็ไม่ค่อยรู้อ่าครับ เพราะเป็นแค่คน ครุมร้าน เจ้าของเขาไม่ค่อยมา

ดูสักเท่าไหร่เบื่อกับปานหานี้ ของ PB ไห้ได้มั่งอ่าครับ

เพราะไปเครือร้านเน็ตอีกเวป เขาก็บอกว่าส่วนไหญ่ท่าแก้ปัญหา GameGuard ไม่ได้ส่วนมาก

ก็จะทำแบบนี้กันทั้งหมด ยังเช่น GameGuard กับ DF อะครับ

ท่าไครมีผมลบกวนลงไว้ไห้ทีครับ เพราะเด็ก เล่น PB กันเยอะ และ SF เด็กไม่ค่อยเล่นเลยเขาบอกว่ามี

มีโปรแกรมเยอะ /รบกวนฝากทีครับ ขอบคุณ
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-08-10, 12:21   #2
dangzar
สมาชิกทั่วไป

รูปส่วนตัว dangzar

dangzar ปานกลาง
มาตรฐาน Re: มีปัญหากับ GameGuard PB ครับ ช่วยตอบหน่อย

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ therook01 อ่านกระทู้
คือร้านผมมีปัญหากับ gameguard pb ครับ เวลาเด็กมาเล่นโหลดแพทไหม่ตลอด
บางวันโหลดแพทช้าบางคลั้งไม่ยอม โหลด แล้วโหลดไม่เสร็จ

แบบนี้เป็นเพราะอะไรหรอครับ คือผมถามๆๆเพิ่ลๆ ทางร้านอินเตอเน็ตด้วยกัน

เขาแนะนำไห้ ทำ gameguard เป็น server ไว้ที่เครื่องของตัวเองเลย

คือผมอยากถามว่า ไครพอจะมีไฟล้ gameguard emulator หรือ gameguard npz มั่งคับ เพราะผมไปถาม อีก

คน1บอกว่า เขามีโปรแกรมเก็บนะแต่ต้องศึกสา ผมก็ไม่ค่อยรู้อ่าครับ เพราะเป็นแค่คน ครุมร้าน เจ้าของเขาไม่ค่อยมา

ดูสักเท่าไหร่เบื่อกับปานหานี้ ของ pb ไห้ได้มั่งอ่าครับ

เพราะไปเครือร้านเน็ตอีกเวป เขาก็บอกว่าส่วนไหญ่ท่าแก้ปัญหา gameguard ไม่ได้ส่วนมาก

ก็จะทำแบบนี้กันทั้งหมด ยังเช่น gameguard กับ df อะครับ

ท่าไครมีผมลบกวนลงไว้ไห้ทีครับ เพราะเด็ก เล่น pb กันเยอะ และ sf เด็กไม่ค่อยเล่นเลยเขาบอกว่ามี

มีโปรแกรมเยอะ /รบกวนฝากทีครับ ขอบคุณ

ไม่รู้จะบอกยังไง บอกได้แค่ว่า ภาษาไทยคุณห่วยมากครับ เขียนผิดเขียนถูก ผมอ่านไม่เข้าใจจริงๆ เว้นวรรคให้ถูก
จะง่ายต่อการทำความเข้าใจ
dangzar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-08-10, 12:30   #3
abignose

รูปส่วนตัว abignose

abignose ปานกลาง
มาตรฐาน Re: มีปัญหากับ GameGuard PB ครับ ช่วยตอบหน่อย

^
^
^
เห็นด้วยกับกระทู้บน
คือร้านผมมีปัญหากับ GameGuard PB ครับ เวลาเด็กมาเล่นโหลดแพทไหม่(ใหม่)ตลอด
บางวันโหลดแพทช้าบางคลั้ง(ครั้ง)ไม่ยอม โหลด แล้วโหลดไม่เสร็จ

แบบนี้เป็นเพราะอะไรหรอครับ คือผมถามๆๆเพิ่ลๆ(เพื่อน) ทางร้านอินเตอเน็ตด้วยกัน

เขาแนะนำไห้(ให้) ทำ GameGuard เป็น Server ไว้ที่เครื่องของตัวเองเลย

คือผมอยากถามว่า ไคร(ใคร)พอจะมีไฟล้(ไฟล์)GameGuard Emulator หรือ gameguard npz มั่งคับ เพราะผมไปถาม อีก

คน1(คนหนึ่ง)บอกว่า เขามีโปรแกรมเก็บนะแต่ต้องศึกสา(ศึกษา) ผมก็ไม่ค่อยรู้อ่าครับ เพราะเป็นแค่คน ครุม(คุม)ร้าน เจ้าของเขาไม่ค่อยมา

ดูสักเท่าไหร่เบื่อกับปานหา(ปัญหา)นี้ ของ PB ไห้(ให้)ได้มั่งอ่าครับ

เพราะไปเครือร้านเน็ตอีกเวป(เว็บ) เขาก็บอกว่าส่วนไหญ่(ใหญ่)ท่า(ถ้า)แก้ปัญหา GameGuard ไม่ได้ส่วนมาก

ก็จะทำแบบนี้กันทั้งหมด ยังเช่น(อย่างเช่น) GameGuard กับ DF อะครับ

ท่า(ถ้า)ไคร(ใคร)มีผมลบ(รบ)กวนลงไว้ไห้ทีครับ เพราะเด็ก เล่น PB กันเยอะ และ SF เด็กไม่ค่อยเล่นเลยเขาบอกว่ามี

ตอบเหมือนกระทู้ล่าง
v
v
v

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abignose : 01-08-10 เมื่อ 12:42
abignose is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-08-10, 12:41   #4
Sirirat

รูปส่วนตัว Sirirat

Sirirat ปานกลาง

ใช้ DeepFreeze ใช่มั้ยคะ DF ก็เป็นแบบนี้อะค่ะ ไม่ยอมเก็บพวก GameGuard ต้องโหลดใหม่ตลอด จริง ๆ อยากแนะนำให้เอา DF ออกแล้วเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นแทน

ปล. จขกท. อายุเท่าไหร่อะ ภาษาเด็กแนวแบบนี้ ผู้ใหญ่แถวนี้เค้าอ่านกันไม่รู้เรื่อง นี่ก็เกือบไม่รู้เรื่องเหมือนกัน อิอิอิ
Sirirat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-08-10, 12:47   #5
dangzar

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sirirat อ่านกระทู้
ใช้ DeepFreeze ใช่มั้ยคะ DF ก็เป็นแบบนี้อะค่ะ ไม่ยอมเก็บพวก GameGuard ต้องโหลดใหม่ตลอด จริง ๆ อยากแนะนำให้เอา DF ออกแล้วเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นแทน

ปล. จขกท. อายุเท่าไหร่อะ ภาษาเด็กแนวแบบนี้ ผู้ใหญ่แถวนี้เค้าอ่านกันไม่รู้เรื่อง นี่ก็เกือบไม่รู้เรื่องเหมือนกัน อิอิอิ
ใช้อะไรดีครับ ผมก็หาตัวใหม่ๆอยู่เหมือนกัน
dangzar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-08-10, 12:51   #6
abignose

รูปส่วนตัว abignose

abignose ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dangzar อ่านกระทู้
ใช้อะไรดีครับ ผมก็หาตัวใหม่ๆอยู่เหมือนกัน
shadow defender สุดยอดเลย
ไม่มีปัญหากับGameGuard
เก่า 01-08-10, 13:05   #7
dangzar

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abignose อ่านกระทู้
shadow defender สุดยอดเลย
ไม่มีปัญหากับGameGuard

เรื่องลิขสิทธิ์หละครับ มีตัวแทนในไทยมั๊ย ถ้าใช้ยาแก้ไอจะโดนปรับรึเปล่าครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dangzar : 01-08-10 เมื่อ 13:06
เก่า 01-08-10, 13:05   #8
suwanno007

suwanno007 ปานกลาง

เด็กสมัยนี้ใช้ภาษามั่วมากๆ สงสัยติดมาจากศัพท์วัยรุ่น อ่านบางครั้งยังงงเลย ว่าสื่อถึงอะไร
suwanno007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-08-10, 13:07   #9
combine09

รูปส่วนตัว combine09

combine09 ปานกลาง

น่าจะไปอยู่เขมรนะ ใช้ภาษามั่วไปหมด
เก่า 01-08-10, 13:07   #10
dragonsit

dragonsit ปานกลาง

ถ้าใช้ Deep Freeze แนะนำได้ครับ(วิธีพื้นๆเลย แต่ใช้ได้ผล)
1. เราต้องเก็บ Game Guard ก่อนโดยใช้เครื่องที่ปิด Deep Freeze แล้วเข้าเกมส์ให้มันโหลดจนเสร็จ แล้วก้อปปี้ Game Guard ไว้ในแพลซไดซ์
2.เปิด Deep Freeze เอา Game Guard ที่เก็บไว้ในแพลซไดซ์ มาใส่ในโฟเดอร์เกมส์แทนGame Guardอันเก่า
ข้อสำคัญ ห้ามเข้าเกมส์ตอนทำ ต้องปิด Deep Freeze ก่อนถึงเข้าเกมส์ได้
3.ทำแบบนี้ได้ทุกเกมส์
4.คนโพส เลิกทำมาเป็นปีแล้ว หันมาใช้ NoHDD

สร้างสังคมที่ดีกันเถอะ
dragonsit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว