กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 11-05-09, 20:29   #1
tOnNaJa
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว tOnNaJa

tOnNaJa ปานกลาง
มาตรฐาน เจอไวรัสหรืออะไรไม่รู้เป็นเว็ปโป๊ญี่ปุ่น

ตะกี้เลยครับ ลูกค้าบ่นเน็ทเป็นไรอืดๆ เราก็ไปดูกำเวง มันไม่ได้อืดที่เน็ทแต่อืดที่เครื่อง แล้วเครื่องจะรันเว็ปขึ้นมา 2 ตัว กดดูมันเป็นเว็ปญี่ปุ่นมั้งครับฟอนต์ไม่ขึ้นเป็น |||||||||| ประมาณนี้คงแสดงฟอนต์ไม่ได้ แล้วหลังจากนั้นก็เด้งทุกเครื่องในร้านเลย สรุปต้องปิดเครื่องทุกเครื่องให้หมด(มี wacc) แล้วเปิดมาใหม่ ตอนนี้อาการยังไม่มี มี 2 เครื่องที่ไม่มี wacc card ก็คือเครื่องคิดเงินกับเครื่องส่วนตัว ไม่รู้ว่ามันยังฝังตัวอยู่หรือเปล่า

สรุปตอนนี้ลูกค้าเหลือ 2 คน ชีวิต ... T_T

http://tonnaja99.multiply.com
tOnNaJa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-05-09, 22:54   #2
boss

boss ปานกลาง
มาตรฐาน Re: เจอไวรัสหรืออะไรไม่รู้เป็นเว็ปโป๊ญี่ปุ่น

ระวังพวกหนอนวงแลน เจอมาละ หาไม่เจอไม่รู้อยู่เครื่องไหน เลยต้องลงใหม่หมดเลย
boss is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-05-09, 23:16   #3
discmaster
สมาชิกเว็บไซต์

รูปส่วนตัว discmaster

discmaster ปานกลาง
มาตรฐาน Re: เจอไวรัสหรืออะไรไม่รู้เป็นเว็ปโป๊ญี่ปุ่น

เครื่องที่ไม่มี wac

ไม่้ได้ลง antivirus ไว้หรอครับ
discmaster is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-05-09, 09:53   #4
Anda-Poohpa

รูปส่วนตัว Anda-Poohpa

Anda-Poohpa ปานกลาง

ลูกค้าเข้าเวปโป้หรอครับ อยากรู้ถึงสาเหตุจะได้ป้องกัน
เก่า 12-05-09, 10:11   #5
arhoo

arhoo ปานกลาง

ไวรัสวงแลนมั้ง มาจาก MSN (Luck 666)
arhoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-05-09, 13:18   #6
tOnNaJa

รูปส่วนตัว tOnNaJa

tOnNaJa ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ discmaster อ่านกระทู้
เครื่องที่ไม่มี wac

ไม่้ได้ลง antivirus ไว้หรอครับ
ลงนะครับ เครื่องส่วนตัวลง NOD ไว้ update ประจำด้วยแต่ไม่เห็นมันจะเตือนเลย แต่มันติดนะครับ เครื่องผมเว็ปโป๊เด้งเลย

http://tonnaja99.multiply.com
tOnNaJa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-05-09, 15:50   #7
ExtremeOnline
Guest

บางทีมันเป็นพวก Spyware หรือ Mulware ครับ ซึ่ง Nod จะไม่เจอ
ต้องระวังหน้อยครับ
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-05-09, 17:40   #8
svcom

รูปส่วนตัว svcom

svcom ดีพอใช้

นั้นแหละที่ผมพยายามบอก กลับไปอ่านกระทู้เก่าดูครับ
มีงานให้ทำแล้วดิคุณเจ้าของกระทู้ อิอิ
svcom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-05-09, 06:45   #9
discmaster
สมาชิกเว็บไซต์

รูปส่วนตัว discmaster

discmaster ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tOnNaJa อ่านกระทู้
ลงนะครับ เครื่องส่วนตัวลง NOD ไว้ update ประจำด้วยแต่ไม่เห็นมันจะเตือนเลย แต่มันติดนะครับ เครื่องผมเว็ปโป๊เด้งเลย
ไม่ทราบว่า NOD ver ไหนครับ

ถ้าเป็น ver 2.5 2.7 uninstall ออกได้เลยครับ

ถ้าจะให้ดีต้อง ver 3.xxxx ขึ้นไป ครับ

หรือจะดียิ่งกว่านั้น หาโปรแกรม Trojan Remover ติดเครื่องไว้ก็ดีครับ
discmaster is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-05-09, 09:59   #10
Anda-Poohpa

รูปส่วนตัว Anda-Poohpa

Anda-Poohpa ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ discmaster อ่านกระทู้
ไม่ทราบว่า nod ver ไหนครับ

ถ้าเป็น ver 2.5 2.7 uninstall ออกได้เลยครับ

ถ้าจะให้ดีต้อง ver 3.xxxx ขึ้นไป ครับ

หรือจะดียิ่งกว่านั้น หาโปรแกรม trojan remover ติดเครื่องไว้ก็ดีครับ
เจี๊ยก ! ร้านผม v. 2.5 คงต้องหามาเปลี่ยน

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว