กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > สนทนาหลังร้านเน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-06-10, 12:42   #1
iZenith
สมาชิกทั่วไป

รูปส่วนตัว iZenith

iZenith ปานกลาง
มาตรฐาน ร้านใครมีสัตว์เลี่ยงบ้างครับ

พอดีร้านผมเพิ่งได้แมวมา มันหลงมาจากไหนไม่รู้ น่างสงสารมาก ผมเลยเลี้ยงไว้
จะดีหรือไม่ ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ
เก่า 28-06-10, 12:49   #2
sir@

รูปส่วนตัว sir@

sir@ ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ร้านใครมีสัตว์เลี่ยงบ้างครับ

ตอนนี้อยากได้ pitbull ไว้สักตัว เหอๆ ไว้ต้อนกลับพวกหมานอกรีด
sir@ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-06-10, 12:54   #3
iZenith

รูปส่วนตัว iZenith

iZenith ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ร้านใครมีสัตว์เลี่ยงบ้างครับ

อยากมีเหมือนกัน แต่ไม่เคยเลี้ยงสัตว์ นอกจากหมา ที่หลงมาอยู่ด้วย ทุกวันนี้มันมาเฝ้าหน้าร้านให้ทุกวัน ชื่อ โคล่า ตอนนี้ แมวหลงมาอีกตัว ไม่รู้จะให้ชื่อไรดี
อิอิ
เก่า 28-06-10, 12:57   #4
noomairoo

noomairoo ปานกลาง

เลี้ยงปลาหางนกยูงในอ่างบัว ^^
noomairoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-06-10, 13:00   #5
jeap007

jeap007 ปานกลาง

ตอนนี้ที่ร้านเลี้ยงหมูไว้อะครับ ตืนสาย กินเก่ง แถมดุอีกตะหาก
jeap007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-06-10, 13:03   #6
Anda-Poohpa

รูปส่วนตัว Anda-Poohpa

Anda-Poohpa ปานกลาง

เลี้ยงสัตว์ในร้านระวังจะมีปัญหากับลูกค้านะครับ เพราะไม่ใช่ทุกคนที่ชอบ ผมเลี้ยงไว้ที่บ้านครับ ผมและแฟนเป็นคนขี้สงสาร หมาถูกรถชนข้างถนนพวกผมยังไปอุ้มขึ้นรถเก๋งไปรักษาเล ย หมาแถวบ้านผมกับแฟนจับไปรักษาหมด หัวเน่าขาเป๋ไม่เกี่ยงขอให้ได้ช่วยเหลือมัน หมดไปเยอะเหมือนกันแต่ภูมิใจที่ได้ทำครับ สัตว์ที่เลี้ยงไว้ตอนนี้มี เหยี่ยวภูเขา นกเลิฟเบิร์ด 6 ตัว หงส์หยก 4 ตัว หมา 4 ตัว แมว 3 ตัว ไก่ 5 ตัว เป็ด 20 กว่าตัว นกยูง ตัวนิ่ม โอย ๆ ๆ เยอะครับ นับไม่ถูก แต่บางตัวที่พูดไป ถูกคนใจร้ายแถวบ้านวางยาพิษตายไปบ้างแล้วก็มี ขโมยไปก็เยอะ
ปล.เวลาเลี้ยงรักเค้าให้เยอะ ๆ นะครับ เพราะเวลาเค้ารักเรามันมากกว่าเรารักเค้า พูดแล้วก็คิดถึง หมาตัวรักของผมถูกคนชั่ววางยาพิษ
ท่านไหนที่ไม่เคยเลี้ยงสุนัขลองเลี้ยงดูสิครับ แล้วจะรู้ว่าเค้ารักเรามากกว่า คนรอบตัวเราซะอีก ลองขี่รถออกจากบ้านสัก 5 นาทีแล้ววนกลับมาที่บ้านสิครับ เค้าจะดีใจมากเหมือนไม่ได้เจอกับเราหลายปี เป็นสัตว์ที่ออกมาต้อนรับเราเวลากลับบ้านก่อนใคร ทุกครั้งไม่เคยเหนื่อยหรือเบื่อเลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Anda-Poohpa : 28-06-10 เมื่อ 13:27
Anda-Poohpa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-06-10, 13:03   #7
FriendShip

รูปส่วนตัว FriendShip

FriendShip ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeap007 อ่านกระทู้
ตอนนี้ที่ร้านเลี้ยงหมูไว้อะครับ ตืนสาย กินเก่ง แถมดุอีกตะหาก

อย่าไปกลัวน๊ะท่าน.....

เอาแค่เกรงใจก็พอ.....

5555
FriendShip is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-06-10, 13:08   #8
hydeist
Guest

แมวส้ม น่ารัก ที่ร้านมีแต่ปลาหางนกยูงอ่ะ

ไว้กินลูกน้ำในอ่างบัว
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-06-10, 13:24   #9
darknoob

รูปส่วนตัว darknoob

darknoob ปานกลาง

ทาสแมวเลยนะนั่น ผมเลี้ยงไว้เหมือนกัน จะไปไหนมาไหนก็ห่วงแต่แมว จะกินยังไงอยู่ยังไง เอิ้กกกก
darknoob is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-06-10, 13:27   #10
naomi2009

รูปส่วนตัว naomi2009

naomi2009 ปานกลาง

อยากเลี้ยง มั้งสุนัขแต่กลัวเด็มมันกลัวไม่กล้าเข้าร้าน เลยไม่เลี้ยง เลี้ยงแต่แมลงสาบกับหนู พอแหละ
naomi2009 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว