กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > เกมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 20-06-10, 09:08   #1
KTonline
สมาชิก internetcafe.in.th

KTonline ปานกลาง
มาตรฐาน download talesrunner มาจากเวปเเล้วลงไม่ได้ครับ

download talesrunner มาจากเวปเเล้วลงไม่ได้ครับ

ผมลงไม่ได้ครับ เหมือนไฟล์ที่ปล่อยมันเสีย พอไปโหลดเวปนอกมาลงได้ เเต่มันก้อเป็นเซิพนอก

ใครพอมีอยุ่ขอหน่อยได้ใหมครับ หรือ หาโหลดที่ใหน เพราะที่เวปมันเอง โหลดเเล้วลงไม่ได้ครับ
KTonline is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-06-10, 10:02   #2
noomairoo

noomairoo ปานกลาง
มาตรฐาน Re: download talesrunner มาจากเวปเเล้วลงไม่ได้ครับ

ลงไม่ได้หรือลงไม่ครบค่ะ

เคยโหลดนานแล้ว ต้องลงตัวเซ็ทอัพ กับ แลนเชอร์อะไรสักอย่างนี่อะคะ ถึงจะเล่นได้
ถ้าลงแต่ตัวที่เซ็ทอัพโปรแกรมอย่างเดียว มันจะไม่เรียกอัพแพท ทำให้เข้าเกมไม่ได้
noomairoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-06-10, 10:11   #3
golfyrider

รูปส่วนตัว golfyrider

golfyrider ปานกลาง
มาตรฐาน Re: download talesrunner มาจากเวปเเล้วลงไม่ได้ครับ

โหลดแล้วติดตั้ง

ติดตั้งเสร็จแล้วก็โหลดแล้วก็ติดตั้งมันซะ

รีเครื่อง 1 รอบเพื่อความชัวร์
login หน้าเวปที่

http://www.talesrunner.in.th/

โดยใช้ IE เป็นเวปบราวเซอร์นะ เผื่อมันให้ลง activeX อีกรอบนึง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golfyrider : 20-06-10 เมื่อ 10:13
golfyrider is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-06-10, 10:36   #4
x-it

รูปส่วนตัว x-it

x-it ปานกลาง

ผมโหลดมาเหมือนกันลงได้ปกติครับ ทำตาม คห บน ได้แน่ครับ
x-it is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-06-10, 11:51   #5
KTonline

มันไม่ใช่เล่นไม่ได้นะครับ มันลงไม่ได้ ดับเบิ้ล คลิกไฟล์ที่ setup เเล้ว มันerror อะครับ

ไม่ใช่ว่า ลงเเล้วเสดเเล้ว เล่นไม่ได้ ผมโหลดมาทั้งไฟล์เดียว เเละ เเบบหลายไฟล์เเล้ว พอตอนลงมัน ก้อ error เลย
KTonline is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-06-10, 11:53   #6
KTonline

มันก้อน่าจะเหมือนเกมอื่นทั่วไป ที่ ดับเบิ้ลคลิก เเล้วก้อ next ไปเรื่อย เเต่นี่ มันไม่ขื้นมาให้เรา next มัน error ผมถึกบอกไฟลื มันมีปัญหา

ผมถึงลองโหลดเวบนอกดู ก้อลงได้ปกติ เเต่ เอา ไอดี ที่สมัคร ในเวบของไทยเล่นไม่ได้ ต้องสมัครเวบนอก ก้อเล่นได้ปกติ
เก่า 20-06-10, 18:04   #7
x-it

รูปส่วนตัว x-it

x-it ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KTonline อ่านกระทู้
มันไม่ใช่เล่นไม่ได้นะครับ มันลงไม่ได้ ดับเบิ้ล คลิกไฟล์ที่ setup เเล้ว มันerror อะครับ

ไม่ใช่ว่า ลงเเล้วเสดเเล้ว เล่นไม่ได้ ผมโหลดมาทั้งไฟล์เดียว เเละ เเบบหลายไฟล์เเล้ว พอตอนลงมัน ก้อ error เลย
ผมโหลดมาจากเวปเค้าเหมือนกัน เป็นแบบไฟล์เดียว Full Download ก็ลงได้ปกติน่ะครับ โหลดมาไม่สมบูรณ์เปล่าครับลองโหลดใหม่ดูน่ะครับ ไม่งั้นคุณก็ลองโหลดแบบแยกไฟล์ดูครับ
x-it is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-06-10, 18:44   #8
GoodNet

รูปส่วนตัว GoodNet

GoodNet ปานกลาง

โหลดใหม่ ครับ
ลองโหลด แบบไม่ใช้โปรแกรมช่วยโหลด หรือ ไม่แบ่งไฟล์ เอานะครับ

ถ้ามี server proxy จำพวก cc ipcop ก็เคลีย cache ก่อนด้วย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GoodNet : 20-06-10 เมื่อ 18:45
GoodNet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-06-10, 00:51   #9
fatb0y

รูปส่วนตัว fatb0y

fatb0y ปานกลาง

ก่อนหน้านี้ผมก็เป็น setup ไม่ได้ แต่ตอนนี้ทาง talesrunner ของไทยเค้าอัพ client ตัวใหม่แล้วครับ โหลดมาแล้วติดตั้งได้ชัวร์ แต่ไม่มีเด็กเล่นเลย จริงๆ ตั้งแต่ลงมา เด็กไม่เคยเล่นเลยแง่มๆ
fatb0y is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-06-10, 01:11   #10
ToN
ทีมงาน Netropolis

รูปส่วนตัว ToN

ToN ปานกลาง
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ToN

ไฟล์ที่ download มามันเสีย
ทางหน้าเวปก็ไม่มี MD5 ให้เช็คเสียด้วยสิ

ถ้าเกมไหนมี MD5 ให้เช็คในเวป ลองใช้โปรแกรม MD5 check sum จะตรวจสอบไฟล์ได้ครับ
ToN is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว