กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 15-05-10, 17:39   #1
boonmasdo
สมาชิก internetcafe.in.th

boonmasdo ปานกลาง
มาตรฐาน ใครใช้พัดลมไอเย็นบ้างครับ

กับร้านเน็ตใช้ดีไหม เห็นบอกความเย็นเท่าแอร์ แต่ประหยัดไฟแค่วันละ10บาท ต่อ8ชม. น่าสนๆ
แต่ราคาก็8000-10000 เหมือนกัน ไม่มีละอองน้ำ แน่นอน เขาว่างั้น
boonmasdo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-05-10, 17:45   #2
arr_mm_1

รูปส่วนตัว arr_mm_1

arr_mm_1 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ใครใช้พัดลมไอเย็นบ้างครับ

ใช่แบบนี้ไหม แต่ตัวนึงมัน 8000 อ่ะนึกว่าซัก 2000 555555++

พัดลมไอเย็น ไดเอ็ท 22T
DiET 22T
฿7,000.00
http://www.thailifewell.com/
พัดลมไอเย็น ไดเอ็ท 50T
DiET 50T
฿8,000.00
เก่า 15-05-10, 18:50   #3
boonmasdo

boonmasdo ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ใครใช้พัดลมไอเย็นบ้างครับ

ใช่ครับมันต่างจากแอร์ คือ ประหยัดไฟกว่า85เปอร์ และไม่ตัดเหมือนแอร์ ผมว่าความเย็นคงไม่เท่าแต่ถ้าห้องไม่มีระบายเลยมันจะ เย็นขนาดไหนถ้าไม่ตัดเลย หุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
boonmasdo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-05-10, 19:05   #4
nea111

รูปส่วนตัว nea111

nea111 ปานกลาง

มันไม่ใช่แอร์นะมันจึงไม่เย็นหมือนแอร์เมื่อน้ำไม่เย ็นมันก็กลายเป็นพัดลมดีๆนี่และ
nea111 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-05-10, 19:06   #5
addark

addark ดีพอใช้

มานใช้พัดลมไอน้ำปะ ถ้าใช้ ไม่กัวคอมพังเหรอ ไม่กัวเปงปอดบวมเหรอ~

ยังไม่เข้าใจ กูรูออกมาชี้ชัดๆทีจิ
addark is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-05-10, 19:09   #6
kiwkiw

รูปส่วนตัว kiwkiw

kiwkiw ปานกลาง

เคยอ่านมา เค้าว่ามันจะทำให้อากาศชื้น แล้วถ้าคนเป็นภูมิแพ้(ทางเดินหายใจ)มันจะทำให้แพ้มาก ขึ้น...หรือเปล่า ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ อ้อ---อีกอย่าง เห็นว่าใช้ไปสักพักมันจะมีกลิ่นเหม็นอับ อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ แต่ถ้ามันประหยัดไฟ ราคาไม่แพง แล้วไม่มีปัญหาเรื่องความอับชื้นหรือเหม็นอับอะไรพวก นี้ก็ถือว่าดีมากๆเลยนะนี่ เป็นอีกทางเลือกหนึ่งเลย เพราะตอนนี้อากาศร้อนมากจริงๆ

เพื่อนๆพี่ๆท่านใดเคยใช้พัดลมแบบนี้ ได้ผลยังไงมาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะคะ จะได้ประกอบการตัดสินใจเผื่อว่าจะซื้อน่ะค่ะ
kiwkiw is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-05-10, 19:12   #7
artssss

artssss ปานกลาง

เรื่องการทำความเย็น การฟอกอากาศ ผมว่ายังไงก็สู้เครื่องปรับอากาศไม่ได้หรอกครับ

ลักษณะการทำงานมันผิดกัน เครื่องปรับอากาศดูดความร้อน และฝุ่นละอองภายในห้องแล้วค่อยทำความเย็น

ใจขณะที่พัดลมนี่เอาน้ำไปสร้างไอเย็นแล้วพัดออกมาแค่ นั้นเองนะครับ ผมว่าคงดีกว่าพัดลมนิดหน่อยแค่นั้นอ่ะครับ
artssss is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-05-10, 19:32   #8
svcom

รูปส่วนตัว svcom

svcom ดีพอใช้

ซื้อมาอันละครับ แล้วต้องเอาไปไว้ที่บ้านให้แม่ใช้ เนื่องจากมันมีละอองเล็กๆด้วย อาจไปทำให้อุปกรณ์คอมฯเราเสียได้ ใครบอกไม่มีละออง ผมนี่ปี๊ดเลย คนขายก็อยากขาย แต่พอซื้อมาใช้นี่ดิมันมีละออนเล็กๆ แถมไอความเย็นมันไปเกาะที่ตู้กระจกเป็นไอน้ำเห็นได้ช ัดเลย ผมว่าถ้าจะเอาพัดลมไอน้ำ สู้เอาแอร์ตั้งเคลื่อนที่ได้ดีกว่าครับ ผมกังลังเล็งๆไว้อยู่ ว่าจะซื้อมาวางไว้ที่ทำงานใช้คนเดียว อิอิ
svcom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-05-10, 20:34   #9
burst

รูปส่วนตัว burst

burst ดีพอใช้

ผมก็เล็งๆแอร์เคลื่อนที่แต่ว่า มันไม่มีฉลากเบอร์ 5 อ่ะครับกลัวกินกว่าแอร์
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ svcom อ่านกระทู้
ซื้อมาอันละครับ แล้วต้องเอาไปไว้ที่บ้านให้แม่ใช้ เนื่องจากมันมีละอองเล็กๆด้วย อาจไปทำให้อุปกรณ์คอมฯเราเสียได้ ใครบอกไม่มีละออง ผมนี่ปี๊ดเลย คนขายก็อยากขาย แต่พอซื้อมาใช้นี่ดิมันมีละออนเล็กๆ แถมไอความเย็นมันไปเกาะที่ตู้กระจกเป็นไอน้ำเห็นได้ช ัดเลย ผมว่าถ้าจะเอาพัดลมไอน้ำ สู้เอาแอร์ตั้งเคลื่อนที่ได้ดีกว่าครับ ผมกังลังเล็งๆไว้อยู่ ว่าจะซื้อมาวางไว้ที่ทำงานใช้คนเดียว อิอิ
burst is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-05-10, 20:57   #10
aiweake5

รูปส่วนตัว aiweake5

aiweake5 ปานกลาง

ผมด็มีตัวนึงนะที่บ้าน แต่ตัวเล็กกว่านี้

ถ้าจะให้เย็นต้องใส่น้ำแข็งหลอดอ่ะครับ แต่ยังไงแอร์ก็ดีครับ อยู่แล่วครับ

บอกได้คำเดียวว่าม่ายเย็นเลยยยย

"Bad day is just a day"
ไม่ต้องกลัวหรอกว่าวันร้ายๆ จะอยู่กับเรานาน
ตราบใดที่โลกยังหมุนอยู่ตลอดเวลา
ทุกอย่างที่ผ่านเข้ามาก็จะต้องผ่านไปทั้งนั้น
จะเป็นไรไป หากชีวิตจะมีวันร้ายมากหน่อย
วันดีน้อยหน่อย ดีเสียอีกที่เป็นอย่างนี้
เราจะได้เรียนรู้คำว่า "ชีวิต" ได้อย่างเต็มที่
ให้คุ้มค่ากับที่ได้เกิดมาเป็นคน
aiweake5 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว