กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > รายได้เสริมร้านเน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 25-04-09, 05:34   #1
goomaibok
Guest

มาตรฐาน รถไฟไทย จองตั๋วออนไลน์ได้แล้วนะครับ

สำหรับท่านที่หารายได้เสริมด้วยการรับจองตั๋วรถทัวร์ และตั๋วรถไฟ นะครับ (รถทัวร์ทุกท่านคงทราบแล้ว หากไม่ทราบให้เข้ากูเกิลแล้วพิมพ์ ไทยรูท ครับ)

http://www.railway.co.th/

หรือ

http://www.thairailwayticket.com/

ลูกค้าที่มาเล่นร้านผมวันนี้ เค้าแนะนำมา ผมก็เพิ่งรู้นี่แหละ ว่ารถไฟจองออนไลน์ได้แล้ว

แต่....
อ้างถึง:
จองตั๋วรวดเร็วทันใจ ไปกับระบบ e-Stars
การรถไฟแห่งประเทศไทย ร่วมกับบริษัท ปรีดาปราโมทย์ จำกัด
ได้เพิ่มประสิทธิภาพการให้บริการการจองตั๋วทาง Internet ด้วยการเพิ่ม ความเร็วเครือข่าย Internet เป็น 3 Mbps. พร้อมรองรับความต้่องการในการจองตั๋วที่เพิ่มขึ้นอย่ างต่อเนื่อง
จะใช้เนตความเร็วเท่าใรยังใง มันเกี่ยวอะไรกับคนที่จะซื้อตั๋วล่ะเนี่ยะ ผู้ให้บริการจำหน่ายตั๋วออนไลน์ควรจะโฆษณาถึงประสิทธ ิภาพของระบบที่ให้บริการอยู่ ไม่ใช่ มาโฆษณาถึงความเร็วเนตที่ใช้

ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-04-09, 09:16   #2
snooin
สมาชิกทั่วไป

รูปส่วนตัว snooin

snooin ปานกลาง
มาตรฐาน Re: รถไฟไทย จองตั๋วออนไลน์ได้แล้วนะครับ

อยากนั่งรถไฟเหมือนกันครับ เกิดมายังไม่เคยนั่งเลย
snooin is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-04-09, 10:30   #3
sarsweety

sarsweety ปานกลาง
Talking Re: รถไฟไทย จองตั๋วออนไลน์ได้แล้วนะครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snooin อ่านกระทู้
อยากนั่งรถไฟเหมือนกันครับ เกิดมายังไม่เคยนั่งเลย
ถ้าไม่เคยนั่งแนะนำให้นั่งรถนอนสายกรุงเทพ-เชียงใหม่ ปรับอากาศชั้น 2 เตียงล่าง ราคา 891 บาท สบายมากๆ เลยค่ะนอนก็สบาย เสียแต่ว่า นั่งนานไปหน่อย 13-15 ชม. เท่านั้นเอง
sarsweety is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-04-09, 13:40   #4
station23

รูปส่วนตัว station23

station23 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: รถไฟไทย จองตั๋วออนไลน์ได้แล้วนะครับ

เกิดมาก็ไม่เคยนั่งเหมือนกันรถไฟอะ สงสัยคงจะร้อนน่าดู
station23 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-04-09, 14:46   #5
pignet

รูปส่วนตัว pignet

pignet ดีพอใช้

ไม่ร้อนหรอกครับ ถ้านั้งแอร์ แต่ระวังตู้ที่แอร์เสียนะครับ ร้อนตับแตกเปิดหน้าต่างก็ไม่ได้ เจอมาแล้ว
pignet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-04-09, 15:52   #6
GoodNet

รูปส่วนตัว GoodNet

GoodNet ปานกลาง

น่าจะปริ้นมาจ่าย ที่ 7-11 ได้เนอะ

แต่ก็นะ มันต้องจ่ายก่อน ถึงปริ้นตั๋วออกมาได้
ถ้าไปจ่ายที่ 7-11 แล้ว เวลาปริ้นตั๋ว จะเอาอะไรไปยืนยันว่าจ่ายแล้ว ถึงยอมให้ปริ้น
เค้า เลยไม่ทำระบบนี้มั้ง

ปล. จ่ายทาง เครติด ก็น่ากลัวหลายอยู่
GoodNet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-05-09, 20:22   #7
batmanforever

รูปส่วนตัว batmanforever

batmanforever ปานกลาง

ตู้ธรรมดา นั่งรันทด
ตู้แอร์ นั่งเมาเบียร์
ตู้นอน นอนคิดถึงภรรยา
batmanforever is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-05-09, 20:28   #8
pratya

รูปส่วนตัว pratya

pratya ปานกลาง

เคยนั้งตู้ธรรมดา กลับจาก เชียงใหม่ มา กทม โอ้วสุดยอม ต้องอดทดไม่งั้นนั้งไม่ได้
pratya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-05-09, 00:50   #9
tayza

รูปส่วนตัว tayza

tayza ปานกลาง

เมื่อเร็วๆนี้ ไปเที่ยวมาเลเซียกับเพื่อน ไปเกาะลังกาวี มันดันอยากไปแบบ แบ็กแพ็กกัน เอาก็เอา ตัดสินใจไปแล้ว มันก็ต้องตามกัน ทำเรื่องมากเจ้าสำอางคนเดียวไม่ได้

นั่งรถไฟไปลงหาดใหญ่ แล้วต่อรถจากหาดใหญ่ เพื่อไปนั่งเรือไปเกาะที่ สตูลอีกที

มันพานั่งรถไฟฟรีเพื่อประชาชน ช่วงวันหยุดวันแรงงาน ขึ้นที่หัวลำโพงตอนเที่ยง ถึง หาดใหญ่ 6โมงเช้า ยืนตลอด 18 ชั่วโมง จำฝังใจเลย
tayza is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-03-12, 17:03   #10
thanit

thanit ปานกลาง

ถ้าจะจองตั๋วให้แม่ซึ่งอายุ60แล้วต้องเอาบัตรประชาชน ยืันยันด้วยหรือไ่ม่ จองรถสปรินท์เตอร์ลดครึ่งราคาด้วยหรือไ่ม่
thanit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

Tags
จองตั๋ว

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว