กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 16-01-10, 18:34   #1
register
สมาชิก internetcafe.in.th

register ปานกลาง
Exclamation วันนี้เด็กเติมเงินเกมส์ X-SHOT ไม่ได้ แต่ Serial ถูกใช้งาน

สวัสดีครับ

ผมขอแชร์ประสบการณ์เกี่ยวกับการเติมเงินเกมส์ X-SHOT ไม่เข้าครับ
อ้อเกือบลืมบอกไป .. ผมเป็นสมาชิก RTB Plus ครับ

วันนี้ เมื่อประมาณช่วงเที่ยงๆ มีเด็กมาเติมเงินเกมส์ X-SHOT จากผม 55 บาท และ 25 บาทครับ (เด็ก 2 คน)
เด็กคนแรก 55 บาท ผมส่ง Serial ไปให้ก่อน (เด็กโตหน่อย เคยเติมแล้ว ไม่ต้องบอกอะไรมาก) เด็กคนนี้เติมเองซักพัก บอกว่า Error อะไรวะ .. แล้วก็เงียบไปครับ

ผมเติมให้เด็กอีกคน 25 บาท .. เด็กคนนี้ยังไม่เคยเติมเงินเกมส์ X-SHOT ซึ่งผมต้องคอยกำกับอยู่ข้างๆ แล้วเมื่อกดปุ่มเติมเงิน เว็บก็โหลดช้ามากๆ .. และแล้วก็ Error ครับ (ผมเข้าใจว่า น่าจะ Error เหมือนน้องคนแรก)

แล้วผมเลยบอกให้เด็กคนนี้ลองเติมใหม่ ทำซ้ำขั้นตอนเดิม .. แต่ปรากฏว่า เมื่อกดปุ่มเติมเงินและยืนยัน มีข้อความปรากฏว่า Serial นี้ถูกใช้งานไปแล้ว (หรืออะไรซักอย่างทำนองนี้ครับ)

ผมเลยคิดเอาเองว่า คงเติมเงินเรียบร้อยแล้ว .. ก็เลยให้เด็กคนนี้ลองตรวจสอบยอด จากหน้าเว็บไซต์ ปรากฏว่าได้ 0 point .. จึงให้เด็กเข้าเกมส์ดู ปรากฏว่า 0 point จริงๆ

ผมจึงได้สอบถามทาง RTB Plus ได้ความว่า ให้ติดต่อทาง Winner Online ผมจึงติดต่อไปทาง Winner ก็มีเจ้าหน้าที่รับเรื่องไว้ แต่บอกกับผมว่าเสาร์-อาทิตย์หยุดทำการ ไม่มีเจ้าหน้าที่ที่จะแก้ไขข้อมูลให้ได้ จึงต้องรอวันจันทร์ ผมจึงถามกลับไปว่า แล้วให้ผมทำยังไงต่อไป เติมบัตรให้เด็กใหม่เลยไหม หรือว่ายังไง .. ทางเจ้าหน้าที่ตอบกลับมาว่าให้รอวันจันทร์ แล้วจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับมา - -"

จากนั้นผมวางหูไปซักครู่หนึ่ง เด็กคนแรกที่เติมเงิน 55 บาท ได้เข้าเกมส์ จึงพบว่าไม่ได้รับ Point เช่นกัน ผมจึงโทรฯ ไปยัง Winner อีกครั้ง และได้แจ้งเรื่องกับเจ้าหน้าที่อีกหนึ่งเรื่อง แต่ได้สอบถามเพิ่มเติมว่า ต้องรอถึงวันจันทร์เลยเหรอ เนื่องจากเมื่อสักครู่โทรฯ มา เจ้าหน้าที่อีกคนได้บอกกับผมว่าต้องรอวันจันทร์ แต่เจ้าหน้าที่คนนี้บอกกับผมว่า เดี๋ยวจะมีเจ้าหน้าที่ที่ดูแลเข้ามาเคลียร์งาน แล้วจะแก้ไขให้ได้ .. ผมจึงบอกเด็กไปว่า ผมโทรฯ ไปแจ้งเรื่องให้แล้ว น้องรีบไหม (คือถ้ารีบจะได้คืนเงินให้) เด็กบอกไม่รีบ .. (แต่ซักพักเดินไปซื้อ Truemove 50 บาทมาซะงั้น คงเป็นเพราะเกรงใจผมละมั๊งครับ) ผมจึงคืนเงินให้เด็กทั้ง 2 คนไป

กระทั่งตอนนี้ยังไม่มีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับมาเลยซัก คน
เงินที่เด็กเติมไปไม่มาก แต่ความรู้สึกที่เสียไปมันช่างมากมายนัก

ผมมีเรื่องจะแชร์เพียงเท่านี้ครับ
ขอบคุณที่ติดตามอ่านครับ
ขอบคุณเนื้อที่ internetcafe.in.th แห่งนี้ครับ

ขอบคุณครับ
เก่า 17-01-10, 13:09   #2
register

มาตรฐาน Re: วันนี้เด็กเติมเงินเกมส์ X-SHOT ไม่ได้ แต่ Serial ถูกใช้ง

มา update ความเคลื่อนไหวครับ .. วันนี้ก็ยังไม่มีเจ้าหน้าที่จากทาง winner ติดต่อมา (ตั้งหน้าตั้งตารอต่อไปครับ )

ขอบคุณครับ
เก่า 17-01-10, 13:12   #3
trwn
Guest

มาตรฐาน Re: วันนี้เด็กเติมเงินเกมส์ X-SHOT ไม่ได้ แต่ Serial ถูกใช้ง

ปัญหาส่วนใหญ่ที่เจอมา มันเป็นที่ตัวเว็บของเกมส์นั้นๆ ไม่เกี่ยวกับผู้ให้บริการการขายบัตรเจ้าต่างๆเลย

ยิ่งวันอาทิตย์นี่ ลืมไปได้เลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย trwn : 17-01-10 เมื่อ 13:15
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-01-10, 13:27   #4
Options

Options ปานกลาง
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Options

ลองติดต่อ คุณ The Winner เห็นว่า ซัพพอร์ต 24 ช.ม.
Options is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-01-10, 13:48   #5
เมืองชล

รูปส่วนตัว เมืองชล

เมืองชล ปานกลาง

เบื่อกะ วินเนอร์วินเน่าจริงๆ เกม RF ก็ไม่มีตัว uninstall จะลบเกมก็ลบทิ้งทั้งโฟลเดอร์เลยแล้วกัน โหลด client มาใหม่ก็เอ๋ออีก เช็ค md5 ไม่เคยตรงซักรอบ ลบทิ้งไม่ลงแล้ว เหลือ x-shot เกมเดียวที่ยังพอมีเด็กเล่นอยู่ แต่ก็น้อยเต็มที
เมืองชล is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-01-10, 14:21   #6
caramelman

รูปส่วนตัว caramelman

caramelman ดีพอใช้

ผมจะเจอแต่ user error ทั้งนั้น
caramelman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-01-10, 16:31   #7
Snes

รูปส่วนตัว Snes

Snes ปานกลาง

แถวบ้านผม ผมพยายามบอกให้เด็กไม่เติมคับ เงินที่จะเล่นไม่ค่อยจะมีเลย
เก่า 17-01-10, 19:29   #8
VCafeStation

รูปส่วนตัว VCafeStation

VCafeStation ปานกลาง

Winner ปิดปรับปรุง Server Xshot ชั่วคราว ครับ เพื่อแก้ไขปัญหา ที่เกิดขึ้น

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VCafeStation : 17-01-10 เมื่อ 19:30
VCafeStation is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-01-10, 10:02   #9
register

คนทำเว็บ ไม่ได้ใส่ transaction หรือยังไงนะ เหมือนกับว่า คุณกดเงินสดจากตู้ ATM แล้ว ทางระบบจะตัดเงินจากบัญชีเรียบร้อย แต่เงินไม่ออก ตู้ error ขึ้นมาซะอย่างนั้น ระบบควร rollback ไม่ใช่ตัดแล้ว เงินหาย ปลายทางก็ไม่ได้รับเงิน แบบนี้ผู้ที่ใช้งานตู้ ATM จะอยากใช้ตู้นั้นอีกไหม ถ้ามีตู้อื่นๆ ให้เลือก อธิบายแบบนี้ น่าจะพอเข้าใจนะครับ ทาง winner เห็นกระทู้นี้แล้ว ช่วยรับฟัง และรับไปพิจารณาหน่อยก็ดีครับ (นี่บัตร Winner card เองนะ น่าจะให้ความรู้สึกดีกว่า true money ไม่ใช่เหรอครับ กลับกลายเป็นว่า บัตร true money ดันมีระบบตรวจสอบ transaction แต่ winner card กลับไม่มี)

ขอบคุณครับ
เก่า 18-01-10, 10:11   #10
The Winner
ทีมงาน The Winner

รูปส่วนตัว The Winner

The Winner ปานกลาง

ตอบคุณ : register

อ้างถึง:
สวัสดีครับ

ผมขอแชร์ประสบการณ์เกี่ยวกับการเติมเงินเกมส์ X-SHOT ไม่เข้าครับ
อ้อเกือบลืมบอกไป .. ผมเป็นสมาชิก RTB Plus ครับ

วันนี้ เมื่อประมาณช่วงเที่ยงๆ มีเด็กมาเติมเงินเกมส์ X-SHOT จากผม 55 บาท และ 25 บาทครับ (เด็ก 2 คน)
เด็กคนแรก 55 บาท ผมส่ง Serial ไปให้ก่อน (เด็กโตหน่อย เคยเติมแล้ว ไม่ต้องบอกอะไรมาก) เด็กคนนี้เติมเองซักพัก บอกว่า Error อะไรวะ .. แล้วก็เงียบไปครับ

ผมเติมให้เด็กอีกคน 25 บาท .. เด็กคนนี้ยังไม่เคยเติมเงินเกมส์ X-SHOT ซึ่งผมต้องคอยกำกับอยู่ข้างๆ แล้วเมื่อกดปุ่มเติมเงิน เว็บก็โหลดช้ามากๆ .. และแล้วก็ Error ครับ (ผมเข้าใจว่า น่าจะ Error เหมือนน้องคนแรก)

แล้วผมเลยบอกให้เด็กคนนี้ลองเติมใหม่ ทำซ้ำขั้นตอนเดิม .. แต่ปรากฏว่า เมื่อกดปุ่มเติมเงินและยืนยัน มีข้อความปรากฏว่า Serial นี้ถูกใช้งานไปแล้ว (หรืออะไรซักอย่างทำนองนี้ครับ)

ผมเลยคิดเอาเองว่า คงเติมเงินเรียบร้อยแล้ว .. ก็เลยให้เด็กคนนี้ลองตรวจสอบยอด จากหน้าเว็บไซต์ ปรากฏว่าได้ 0 point .. จึงให้เด็กเข้าเกมส์ดู ปรากฏว่า 0 point จริงๆ

ผมจึงได้สอบถามทาง RTB Plus ได้ความว่า ให้ติดต่อทาง Winner Online ผมจึงติดต่อไปทาง Winner ก็มีเจ้าหน้าที่รับเรื่องไว้ แต่บอกกับผมว่าเสาร์-อาทิตย์หยุดทำการ ไม่มีเจ้าหน้าที่ที่จะแก้ไขข้อมูลให้ได้ จึงต้องรอวันจันทร์ ผมจึงถามกลับไปว่า แล้วให้ผมทำยังไงต่อไป เติมบัตรให้เด็กใหม่เลยไหม หรือว่ายังไง .. ทางเจ้าหน้าที่ตอบกลับมาว่าให้รอวันจันทร์ แล้วจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับมา - -"

จากนั้นผมวางหูไปซักครู่หนึ่ง เด็กคนแรกที่เติมเงิน 55 บาท ได้เข้าเกมส์ จึงพบว่าไม่ได้รับ Point เช่นกัน ผมจึงโทรฯ ไปยัง Winner อีกครั้ง และได้แจ้งเรื่องกับเจ้าหน้าที่อีกหนึ่งเรื่อง แต่ได้สอบถามเพิ่มเติมว่า ต้องรอถึงวันจันทร์เลยเหรอ เนื่องจากเมื่อสักครู่โทรฯ มา เจ้าหน้าที่อีกคนได้บอกกับผมว่าต้องรอวันจันทร์ แต่เจ้าหน้าที่คนนี้บอกกับผมว่า เดี๋ยวจะมีเจ้าหน้าที่ที่ดูแลเข้ามาเคลียร์งาน แล้วจะแก้ไขให้ได้ .. ผมจึงบอกเด็กไปว่า ผมโทรฯ ไปแจ้งเรื่องให้แล้ว น้องรีบไหม (คือถ้ารีบจะได้คืนเงินให้) เด็กบอกไม่รีบ .. (แต่ซักพักเดินไปซื้อ Truemove 50 บาทมาซะงั้น คงเป็นเพราะเกรงใจผมละมั๊งครับ) ผมจึงคืนเงินให้เด็กทั้ง 2 คนไป

กระทั่งตอนนี้ยังไม่มีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับมาเลยซัก คน
เงินที่เด็กเติมไปไม่มาก แต่ความรู้สึกที่เสียไปมันช่างมากมายนัก

ผมมีเรื่องจะแชร์เพียงเท่านี้ครับ
ขอบคุณที่ติดตามอ่านครับ
ขอบคุณเนื้อที่ internetcafe.in.th แห่งนี้ครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ

ก่อนอื่นเลยต้องขอสอบถามนิดนึงนะครับว่้าทางเ้จ้าหน้ าที่ได้สอบถามราย ละเอียดคร่าว ๆ ไปรึยังครับ เช่น รหัสบัตรเติมเงิน เติมผ่านช่องทางใด ฯลฯ ถ้าทางเจ้าหน้าที่สอบถามเรียบร้อยแล้ว ก็จะเหลือแค่การดำเนินการแก้ไขปัญหาครับ ซึ่งปกติแล้วจะเป็นวันจันทร์ - ศุกร์ครับผม

ถ้าเกิดทางเจ้าหน้าที่ยังไม่ได้สอบถามรายละเอียดใด ๆ เลยให้ติดต่อเข้าไปที่บริษัทอีกทีครับผม หรือจะให้ผมดำเนินการให้ก็ติดต่อผ่านทาง MSN ได้เลยครับ (feedback@winner.co.th) ผมจะดำเนินเรื่องต่อให้ครับผม
ตอบคุณ : register

อ้างถึง:
คนทำเว็บ ไม่ได้ใส่ transaction หรือยังไงนะ เหมือนกับว่า คุณกดเงินสดจากตู้ ATM แล้ว ทางระบบจะตัดเงินจากบัญชีเรียบร้อย แต่เงินไม่ออก ตู้ error ขึ้นมาซะอย่างนั้น ระบบควร rollback ไม่ใช่ตัดแล้ว เงินหาย ปลายทางก็ไม่ได้รับเงิน แบบนี้ผู้ที่ใช้งานตู้ ATM จะอยากใช้ตู้นั้นอีกไหม ถ้ามีตู้อื่นๆ ให้เลือก อธิบายแบบนี้ น่าจะพอเข้าใจนะครับ ทาง winner เห็นกระทู้นี้แล้ว ช่วยรับฟัง และรับไปพิจารณาหน่อยก็ดีครับ (นี่บัตร Winner card เองนะ น่าจะให้ความรู้สึกดีกว่า true money ไม่ใช่เหรอครับ กลับกลายเป็นว่า บัตร true money ดันมีระบบตรวจสอบ transaction แต่ winner card กลับไม่มี)

ขอบคุณครับ

• รับทราบครับผม

ป.ล. จะส่งเรื่องไปให้ฝ่ายที่เกี่ยวข้องอีกทีครับผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The Winner : 18-01-10 เมื่อ 10:25
The Winner is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว