กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 13-01-10, 08:39   #1
kamn
สมาชิก internetcafe.in.th

kamn ปานกลาง
มาตรฐาน ไฟล์จากกล้องวงจรปิด .lvf ใช้โปรแกรมอะไรเปิดครับ

มีลูกค้าร้านเสริมสวยอยู่ใกล้ๆกัน เอาไฟล์จากกล้องวงจรปิด นามสกุล .lvf มาให้ผมเปิดเพื่อที่จะไรท์ใส่แผ่นเอาไปให้ตำรวจ เนื่องจากมีของหาย แต่ผมไม่สามารถเปิดได้ ลองแปลงไฟล์แล้วก็เปิดไม่ได้ เห็นเป็นแต่จอสีเทาๆ ไม่มีภาพ ก็เลยบอกเขาไปว่าเปิดไม่ได้ เขาก็เอากลับไปให้เจ้าของกล้อง ที่เขามาติดตั้งให้ เขาแนะนำมาให้ใช้ โปรแกรม GOM Player เปิด มันก็เปิดไม่ได้ เลยหมดปัญญาครับ เลยไม่รู้จะทำอย่างไรดี เพราะที่ร้านก็ใช้เว็บแคมทำกล้องวงจรปิดเสียด้วย ไม่คุ้นเคยกับกล้องวงจรปิด ไม่ทราบว่าท่านใดรู้วิธีการเปิดบ้างครับ
kamn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-01-10, 08:56   #2
pratya

รูปส่วนตัว pratya

pratya ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ไฟล์จากกล้องวงจรปิด .lvf ใช้โปรแกรมอะไรเปิดครับ

lvf = 'Logitech Video Effects' ไม่ทราบว่า ลูกค้าใช้ กล้อง logitech หรือเปล่า
อ้างอิงจาก http://filext.com/file-extension/LVF

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pratya : 13-01-10 เมื่อ 08:57
pratya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-01-10, 09:05   #3
ต้าร์

รูปส่วนตัว ต้าร์

ต้าร์ ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ไฟล์จากกล้องวงจรปิด .lvf ใช้โปรแกรมอะไรเปิดครับ

เอา usb เสียบกับเครื่อง DVR หรือป่าวครับ แล้วเลือก เมนู backup ถ้าใช่ มันจะใส่โปรแกรมสำหรับดูใส่มาใน usb ให้ด้วย
ต้าร์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-01-10, 09:23   #4
discmaster
สมาชิกเว็บไซต์

รูปส่วนตัว discmaster

discmaster ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ต้าร์ อ่านกระทู้
เอา usb เสียบกับเครื่อง DVR หรือป่าวครับ แล้วเลือก เมนู backup ถ้าใช่ มันจะใส่โปรแกรมสำหรับดูใส่มาใน usb ให้ด้วย

ตามนั้นเลยครับ

แถมอีกนิด บางที เค้าจะมีตัวแปลงมาให้พร้อมๆกับ backup
discmaster is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-01-10, 09:32   #5
kamn

kamn ปานกลาง

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองไปดูที่ร้านเขา ว่าเขาทำอย่างไร ครัย
kamn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-05-11, 19:46   #6
xkenny
Guest

ต้องใช้โปรแกรมที่แถมมากับเครื่องบันทึกครับ หากเค้าไม่แถม สามารถดาวน์โหลดได้ที่นี่ครับ

http://www.cctvcafe.com/download/lvf...-category.html

เมื่อดาวน์โหลดและ ลงโปรแกรมเพื่อติดตั้งแล้ว สามารถใช้งานผ่าน windows media player ได้ทันทีครับ

คราวหลังเจอไฟล์แปลก ๆ บอกเลยครับ จะลองหามาให้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xkenny : 17-05-11 เมื่อ 19:57
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว