กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-02-11, 15:13   #11
oporejung
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว oporejung

oporejung ปานกลาง
มาตรฐาน Re: อยากทราบราคา ปริ้นงาน สี ขาวดำ สแกน คิดกันยังไงคับ

ของปอ ดำ 3.- บาท
สี 7-12 บาท
สีต้องคิดแพงหน่อย ไม่ใ่ช่แพงที่หมึก แต่ที่ตลับ ปัญหาเยอะกว่าดำ ค่ะ
ปกติ ติดแท้งค์เองค่ะ เจอรุ่นที่ดีก็ดีไปใช้ได้นาน เจอรุ่นที่ติดแล้วมีปัญหา ตลับเสียง่าย
สีออกมั่งไม่ออกมั่ง ทั้งที่ใช้หมึกอย่างดี ก็แย่นะค่ะ ทั้งที่ยี่ห้อเดียวกัน ตลับก็แ๊พ๊งแพง จะซื้อรุ่นที่ติดแล้วใช้ดี ก็ไม่ผลิตแล้ว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oporejung : 23-02-11 เมื่อ 20:24
oporejung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-11, 15:42   #12
NuMeaw

รูปส่วนตัว NuMeaw

NuMeaw ปานกลาง
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง NuMeaw
มาตรฐาน Re: อยากทราบราคา ปริ้นงาน สี ขาวดำ สแกน คิดกันยังไงคับ

ที่ร้าน
ขาว/ดำ แผ่นละ 3 บาท (10 แผ่นขึ้นไปแผ่นละ 2 บาท)
สี แผ่นละ 5 บาท (10 แผ่นขึ้นไปแผ่นละ 4 บาท)
ปริ้นรูปเต็ม a4 20 บาท
ถ้าไม่เต็ม a4 ดูปริมาณรูปเอาค่ะ
สแกนเอกสาร 5 บาท
(สแกนรูปยังไม่มีคนมาให้สแกนค่ะ ถ้ามีก้อจะคิดตามขนาดรูปค่ะ เคยสแกนตอนเรียนมหาลัย
4*6= 10 บาท ถ้ารูปขนาดใหญ่ก้อคิดเพิ่มไปค่ะ)
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ลูกค้าประจำมาปริ้น สมมุติ ปริ้น 9 แผ่น 9*3= 27บาท เราก้อคิดไป 25 อะค่ะ
NuMeaw is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-11, 17:14   #13
jomtap

รูปส่วนตัว jomtap

jomtap ปานกลาง

ดำ 3 บาท
สีครึ่งแผ่น 5 บาท
เต็มแผ่น 10 บาท
ร้านข้างๆให้คนมาถามแล้วได้อะไรคิดราคานี้ ... เติมหมึกก็สีละ 120 บาทละ4 สีก็ 480 บาท
เหอๆ รับปริ้นงานแต่เติมหมึกเองไม่เป็น ถึงว่า ปริ้นสี 10 บาท เต็มหน้า 20 บาท
หมึกเติมขวดละ89 บาท 100 ซีซี ซื้อที่โลตัส เติมได้เป็นปี
เด็กที่มาปริ้นงานก็ลูกชาวนาหาเช้ากินค่ำทั้งนั้น
เคยเจอเด็กที่มาปริ้นงานแล้วนับเหรียญมาให้ไหม เด็กผู้หญิงด้วย 180 บาท
ผมถามเล่นๆ ทุบกระปุกมาเหรอน้อง
น้องเค้าตอบ ค่ะพี่ ไม่อยากขอตังแม่สงสาร
ผมอาจจะโง่อย่างร้านอื่นว่าก็ได้..
jomtap is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-11, 18:48   #14
pingpong

รูปส่วนตัว pingpong

pingpong ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aekkapan อ่านกระทู้
แล้วถ้านำเอกสารหรือรูปต่างๆมาให้ สแกน เป็นไฟล์ละคับคิดกันแผ่นละกี่บาท
สแกนรูป คิด 10 บาท คับเทพเอก
ถ้าลูกค้าสาวๆหน้าตาดี ฟรี คับ แต่ขอเบอร์ติดต่อกลับด้วย :d (เจอ สาวๆใส บอกมาร้านผมนะคับ ฟรี :d อาจได้เล่นฟรีด้วยคับ ทำจริงเด้อ 555+)
หมายเหตุ: ถ้าเด็กมาปริ้นบ่อย เพื่อการศึกษา ทำรายงานส่งอาจารย์ จัดไปแผ่นละ 2บาท เพราะทุกวันนี้ ร้านผมปริ้นได้วันละไม่เกิน 10บาท ไม่รู้จะวางไว้เฉยๆทำไม เพื่ออำนวยความสะดวกลูกค้า สะมากกว่าหา รายได้เข้าร้าน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pingpong : 23-02-11 เมื่อ 21:08
pingpong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-11, 20:28   #15
oporejung

รูปส่วนตัว oporejung

oporejung ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pingpong อ่านกระทู้
ถ้าลูกค้าสาวๆหน้าตาดี ฟรี คับ แต่ขอเบอร์ติดต่อกลับด้วย :d (เจอ สาวๆใส บอกมาร้านผมนะคับ ฟรี :d อาจได้เล่นฟรีด้วยคับ ทำจริงเด้อ 555+)
ฮั่นแน่..เดี๋ยวจะโดนๆ
oporejung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-02-11, 22:39   #16
aekkapan

aekkapan ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pingpong อ่านกระทู้
หมายเหตุ: ถ้าเด็กมาปริ้นบ่อย เพื่อการศึกษา ทำรายงานส่งอาจารย์ จัดไปแผ่นละ 2บาท เพราะทุกวันนี้ ร้านผมปริ้นได้วันละไม่เกิน 10บาท ไม่รู้จะวางไว้เฉยๆทำไม เพื่ออำนวยความสะดวกลูกค้า สะมากกว่าหา รายได้เข้าร้าน
กำ! ไม่เทพเด้อ สาวๆไม่ค่อยมีมาแล้วคับ สงสัยย้ายไปทำงานที่อื่นหมดแล้ว
aekkapan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว