ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-05-10, 13:34   #9
tp_Computer
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว tp_Computer

tp_Computer ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำ aircard ais หน่อยครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ delphi อ่านกระทู้
เค้าเทสให้ดูเลยหรอครับ หรือแค่คำพูด อาจเพราะเค้าอยากขายของเท่านั้นครับ edge ความเร็วไม่ถึงขนาดนั้นครับ อย่างของผมใช้ aircard อยู่ที่เครือข่าย edge ของ ais สัญญาณเต็มยังเทสสปีดได้ 200 กว่าเคเอง จากนั้นลองเปลี่ยน sim เป็น 3gx ของ i-mobile สัญสาญแค่ขีดเดียวเทสสปีดได้ 700 กว่าเมก ถ้า 2 ขีดได้ 1 เมกกว่า เรื่องนำมาใช้ให้บริการเน็ตก็ไม่เหมาะครับ เพราะการส่ง data ไม่สม่ำเสมอครับ
เขาพูดให้ฟังครับท่าน แต่แถวนี้เขาใช้กันเยอะมากเลยนะครับ ที่ว่า 3gx ของไอโมบาย ทานเทสแถวไหนอะครับสัญญาณขีดเดียวได้ตั้งเกือบเมกแหน ะ ผมก็ยังไม่มีข้อมูลอะครับ เท่าที่เขาว่ามา มันเป็น แอร์การ์ด 3g อะครับ

ก็เลยอยากสอบถามทุกท่านว่ามันจะดีไหมแล้วมีท่านใดใช้ มาแล้วบ้าง แต่รายเดือนเขา 599 ไม่จำกัดชั่วโมงการใช้งาน ราคานี้ ผมยังไม่มีข้อมูลนะครับ ว่าจะเทสสปีดได้ 1000 k แต่เขาบอกว่า มันเป็นระบบ 3g และเปียบเทียบให้ดูว่า ความเร็วของมันเร็วกว่า ที่ใช้ในโทรศัพท์ 5-6 เท่าตัวเลยครับ คือผมใช้ชิมการ์ดทั่วไปต่อเน็ตผ่าน usb เทสสปีดได้ 90-101 k เขาบอกว่า มันคนละอย่างกันนะครับ กับระบบโทรศัพท์มือถือ แต่ใช้คือข่ายเดียวกัน คือ edge

คือผมก็ไม่รู้เรื่องอะไรอะครับ เลยอยากขอคำแนะนำจากทุกท่านและจะพิจารณาดูอะครับ ขอบคุณท่านมากเลยนะครับที่ช่วยให้คำแนะนำ
tp_Computer is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม