ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-05-10, 13:20   #8
delphi
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว delphi

delphi ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำ aircard ais หน่อยครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tp_Computer อ่านกระทู้
ผมก็ไม่มั่นใจนะครับ เท่าที่เห็นเพื่อนใช้มา ตัวราคา 3290 บาท 3.6 mbps แถวหุบเขานะครับ มีสัญญาณ 2 ขีด รับสัญญาณได้ 400-800 k เลยครับ แต่ผมยังไม่เลยใช้พอถามพนักงานบิ๊กซีขอนแก่นเขาก็บอก ว่า ขนาด 3.6 mbps เทสได้ 1200-2100 kครับ ขึ้นอยู่กับว่าเราไกล้เสาปล่อยสัญญาณมากเท่าไรก็ได้ม ากหน่อยอะครับ

แต่ที่ว่า 3g พนักงานบอกว่า ไม่มีครับแถวบอนนอก มีแต่ adge เท่านั้นแต่ความเร็วผมก็ไม่รู้ แต่เขาบอกว่าได้สปีดเท่าที่ผมว่าอะครับ ที่ขอนแก่น
เค้าเทสให้ดูเลยหรอครับ หรือแค่คำพูด อาจเพราะเค้าอยากขายของเท่านั้นครับ edge ความเร็วไม่ถึงขนาดนั้นครับ อย่างของผมใช้ aircard อยู่ที่เครือข่าย edge ของ ais สัญญาณเต็มยังเทสสปีดได้ 200 กว่าเคเอง จากนั้นลองเปลี่ยน sim เป็น 3gx ของ i-mobile สัญสาญแค่ขีดเดียวเทสสปีดได้ 700 กว่าเมก ถ้า 2 ขีดได้ 1 เมกกว่า เรื่องนำมาใช้ให้บริการเน็ตก็ไม่เหมาะครับ เพราะการส่ง data ไม่สม่ำเสมอครับ
ถ้าไม่มี คุณธรรม ก็ต่ำคน
delphi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม