PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การตั้งชื่อร้าน เชื่อถือเรื่องดวงกันมั้ยคะ

Sirirat
25-06-09, 15:29
กำลังจะตั้งชื่อร้านค่ะ แล้วไปเจอเวปนี้เข้า
http://www.mahamodo.com/tamnai/analyse_company_input.asp

ปรากฎว่าชื่อที่คิดไว้ไม่ดีเลย คิดไม่ออกเลยทีนี้ว่าจะตั้งชื่อไรดี เพื่อน ๆ ตั้งชื่อร้านกันเคยนึกถึงเรื่องดวงกันมั้ยคะ

shiro
25-06-09, 15:33
ถือฤกษ์ความสะดวกครับ ตั้งชื่อเพื่อมาขาย ค้าขายต้องหวังกำไร น่าจะคำนึงถึงกลยุทธทางการตลาดมากกว่านะ

longlaezone
25-06-09, 15:34
เข้าไปเหมือนกัน ชื่อที่ใช้ก็มีตัว ล. เป็นกาลกินี
แต่ทำไงได้ ยึดคอนเซปเดียวกับร้านน้องอ่ะ

karinkr
25-06-09, 15:40
คงมีส่วนนิดๆ
หลักๆน่าเป็น คุณภาพคอม เน็ท เกมส์ทีลงไว้ในเครื่อง มากกว่าครับ
ละก็ราคา ใครถูกกว่า คนก็เข้าเยอะตรงนี้สำหรับพวกชอบของถูก ซึ่งคนพวกนี้ก็เยอะอยู่

kamn
25-06-09, 16:01
ชื่อผมก็เป็นกาลกินี แต่ชีวิตก็ไม่เคย มีปัญหาอะไรมาก ทำร้านเน็นก็ไปได้สวย ชื่อร้านก็อาศัย ชื่อร้านเดิมของเขาเซ้งจากร้านหนังสือให้เช่ามา แล้วเปลี่ยนมาเป็นร้านเน็ต ส่วนเพื่อนเปลี่ยนชื่อไปแล้ว 2 ครั้งก็ยังไม่มีอะไรดีขึ้น แถมโดนยิงตาย เมื่อ ปีที่แล้ว แล้วคิดว่าชื่อนั้นสำคัญ หรือครับ เราก็เลือกชื่อที่เราชอบ แล้วคิดว่า ลูกค้าน่าจะจำได้ง่าย ฟังแล้วไพเราะ ก็น่าจะดีนะครับ

pratya
25-06-09, 16:09
ชื่อร้านนี้ ยังไม่ได้ตั้งเลย ตอนก่อนไปขอทะเบียนพานิชพอให้กรอกรายละเอียดนึกชื่ออ ยู่ประมาณ 5 นาที แล้วกรอกไปเหอๆ ชื่อร้านธรรมดา แต่ในร้านต้องเด่น

เข้าไปลองทดสอบตาม link ที่ไหนมา
"18 พลังชีวิตแห่งการเปลี่ยนแปลง"

คำอธิบายเกี่ยวกับทักษาของบริษัท
บริวาร หมายถึง กลุ่มคน ผู้แวดล้อม คนรอบข้าง เช่น ลูกน้อง เพื่อน (ชื่อมีบริวาร 0)
อายุ หมายถึง ความเป็นอยู่ การดำเนินกิจการเพื่อให้อยู่ยืนยาวตลอดไป (ชื่อมีอายุ 2)
เดช หมายถึง บารมี อำนาจ เกียรติยศชื่อเสียง ขจรไป ให้มีอานุภาพอิทธิพลสยบคู่แข่ง (ชื่อมีเดช 0)
ศรี หมายถึง สิ่งสิริมงคล หลักทรัพย์ โชคลาภ คนนิยม ทำให้ราคาและคุณค่าที่จะเพิ่มพูน (ชื่อมีศรี 0)
มูละ หมายถึง ทุนทรัพย์ เงินทอง ราคาและคุณค่าที่จะเพิ่มพูนในปัจจุบันและภายภาคหน้า (ชื่อมีมูละ 2)
อุตสาหะ หมายถึง ความขยันหมั่นเพียรการประกอบกิจการต่างๆ ให้เกิดผลสำเร็จ (ชื่อมีอุตสาหะ 0)
มนตรี หมายถึง ความเป็นใหญ่ หรือประสพผลสำเร็จได้รับการอุดหนุน (จากลูกค้า) (ชื่อมีมนตรี 0)
กาลกิณี หมายถึง โชคร้าย อัปมงคล ขาดทุด ติดตัด ความเป็นเสนียด ศัตรูคู่แข่ง อุปสรรคในการประกอบกิจการ (ชื่อมีกาลกิณี 0)

Sirirat
25-06-09, 16:14
ขอบคุณเพื่อน ๆ มากนะคะ สรุปว่าตั้งชื่อที่เราชอบ คิดว่าดีและจำง่าย น่าจะดีที่สุดนะคะ ไม่งั้นคงหาชื่อที่จะตั้งไม่ได้ซะทีตั้งกี่ชื่อก็ไม่ ดีไปหมด

ToN
25-06-09, 16:15
คุณศิจะเปิดร้านอะไรหรือครับ

discmaster
25-06-09, 17:00
เชื่อครึ่ง ไม่เชื่อครึ่ง

เรื่องชื่อ อยากจะตั้งซะอย่าง ไม่สน

อิอิ

Sirirat
25-06-09, 17:26
คุณศิจะเปิดร้านอะไรหรือครับ

ก็ไม่พ้นร้านเน็ตอะค่ะคุณต้น แต่ยังไม่คอนเฟิร์มตอนนี้ดู ๆ อยู่หลายอย่าง

spritekoh
25-06-09, 20:33
ผมชอบก้อตั้งเลย เอาสะดวกตามใจฉัน รู้สึกดี และภูมิใจ ก้อพอเล้ว...

santicom
25-06-09, 20:34
ของผมตั้ง ชื่อที่มานเรียกง่ายๆ

decodes
25-06-09, 20:51
ผมเอาเรียกง่าย ความหมายดีเท่านั้น

ย่า ยอง ไฟ
25-06-09, 21:02
ฤกษ์ยามคือความพร้อม

hydeist
26-06-09, 13:05
เอาสะดวก ไม่สนและใส่ใจเลย

แต่ก็ชอบเข้าดูนะ แบบว่าดูซิ ที่เราตั้งไปเนี่ยเป้นไงมั้ง ขำๆค่ะ

คำวิเคราะห์ดังนี้
กำลังพระเคราะห์ได้เลข ๒๗ บวกกันได้เลข ๙ บันดาลให้ชีวิตประสบความสำเร็จอย่างงดงาม บุคคลหมายเลข ๒๗ มักจะมีความ คิดเห็นเป็นของตนเอง การดำเนินชีวิตมักจะเป็นไปอย่างรัดกุม บ่งถึงความโชคดีในอนาคต เลข ๒๗ เลข ๒ ดาวจันทร์ แต่ถูกเลข ๗ ดาวเสาร์คุมอยู่ข้างหลัง ทำให้ชีวิตมักจะมีความกดดันอย่างรุนแรง ทำให้เหมือนคนอมทุกข์ มีโรคภัยไข้เจ็บแทรกประจำตัว บุรุษมักจะผิดหวังจากสตรี อิทธิพลของเลข ๒๗ บันดาลให้ชีวิตแอบแฝงไปด้วยความเศร้า มักจะประสบโรคภัยอย่างกระทันหัน ต้องสูญเสียบุคคลที่รักในช่วงรุ่งเรืองของชีวิต เช่น สูญเสียบิดาหรือคู่ครอง ลูกหลาน บุคคลที่เคารพ หรือไม่ก็เสียเงินเสียทองก้อน โตจากโรคภัยไข้เจ็บ การผ่าตัดอุบัติเหตุ ทำคุณคนไม่ขึ้น ชีวิตของบุคคลหมายเลข ๒๗ มักจะวุ่นวาย บุรุษมักจะได้รับทุกข์จากเพศ ตรงข้าม เพศตรงข้ามมักจะสร้างปัญหาอย่างใหญ่หลวงมาให้ มักเคราะห์ร้ายอยู่บ่อยๆ ระวังมักจะมีโรคภัยไข้เจ็บอย่างเรื้อรัง ชีวิตของบุคคลหมายเลข ๒๗ วุ่นวายมาก

คำทำนายโดยสรุป
ชีวิต ประสบความสำเร็จอย่างงดงาม แต่ชีวิตมักจะมีความกดดันอย่างรุนแรง ทำให้เหมือนคนอมทุกข์ มีโรคภัยไข้เจ็บแทรกประจำตัว ถ้าเป็นชายมักผิดหวังเรื่องความรักบ่อยๆ ระวังมักจะมีโรคภัยไข้เจ็บอย่างเรื้อรัง

ดีนะที่เราเป็ยสตรี(เหล็ก) 555+

banggaw01
26-06-09, 13:22
ของผม โฟกัส ออนไลน์ ถ้าตัดออนไลน์ออกดีเยยอิอิ..เหลือแต่โฟกัสก็ดี สั้นๆๆได้ใจความดีอิอิ...