PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ราคาพิมพ์งาน

sugarnet
18-06-09, 14:30
อยากทราบอ่ะค่ะ ว่าเพื่อนๆที่รับพิมพ์รายงานกันเนี่ย คิดราคากันยังไง
คิดเท่าไหร่อ่ะค่ะ เพราะว่าจะรับมาทำบ้าง อิอิ เพิ่มรายได้ให้ตัวเอง

kiwkiw
18-06-09, 14:34
ที่เคยทำนะคะ
ภาษาไทยทั้งหน้า----- 8 บาท ด่วน 10
ไทยปนอังกฤษ (ไม่ถนัดอย่างแรง) ------ 10 บาท ไม่รับงานด่วนเพราะพิมพ์ไม่คล่องเหมือนภาษาไทยล้วน
ราคานี้คือพิมพ์อย่างเดียวนะคะ ไม่รวมปริ้น (พิมพ์แล้วเซฟใส่ทัมป์ไดรว์ให้)

แต่ตอนนี้ไม่ได้รับทำละค่ะ ขี้เกียจอยู่ แหะๆ ถ้าขยันเมื่อไรค่อยว่ากันอีกที

narutojung
18-06-09, 14:39
พิมพ์+ปริ้น หน้าละ 10 บาท ทั้งด่วนทั้งธรรมดา
พิมพ์แล้วเซฟหน้าละ 8 บาท
ถ้าค้นงานจากเนทแล้วเซฟคิดเหมา 20 บาท
ปริ้นแผ่นละ 2 บาท
++++++++++++++
วันก่อนมีคนเอางานวิจัยมาให้พิมพ์ด่วนก็ด่วน บอกว่าหน้าละ 8 บาท
มีบ่นว่านึกว่าหน้าละ 5 บาท กรำจริงๆ

pratya
18-06-09, 14:44
ภาษาไทย 20-30 บาท font ขนาด 16
อังกฤษ 30-50 font ขาด 16
พิมพ์ผิด 1 ตัวลดให้ ตัวละ 1 บาท
งานด่วน ไทย 100 อังกฤษ 200
พิมพ์ผิด ลดคำละ 5 บาท
ทั้งสองรายการ พร้อมพิมพ์ และจัดหน้าให้ หรือต้องการเป็น CD DVD ฟรี

kamn
18-06-09, 15:04
ที่เคยทำนะคะ
ภาษาไทยทั้งหน้า----- 8 บาท ด่วน 10
ไทยปนอังกฤษ (ไม่ถนัดอย่างแรง) ------ 10 บาท ไม่รับงานด่วนเพราะพิมพ์ไม่คล่องเหมือนภาษาไทยล้วน
ราคานี้คือพิมพ์อย่างเดียวนะคะ ไม่รวมปริ้น (พิมพ์แล้วเซฟใส่ทัมป์ไดรว์ให้)

แต่ตอนนี้ไม่ได้รับทำละค่ะ ขี้เกียจอยู่ แหะๆ ถ้าขยันเมื่อไรค่อยว่ากันอีกที
ราคาคล้ายๆผมครับ แต่เดี๋ยวนี้ไม่รับแล้วครับ เมื่อยแขน

kiwkiw
18-06-09, 15:40
ราคาคล้ายๆผมครับ แต่เดี๋ยวนี้ไม่รับแล้วครับ เมื่อยแขน

ช่ายยยย ขี้เกียจ เมื่อยแขน แฟนบ่น (ไม่มีเวลาให้ครอบครัว -*-)

วิริยะ
18-06-09, 15:57
พิมพ์งาน ใส่แฟลชไดว์ มา ขาวดำ 5 บาท สี 8 บาท
จ้างพิมพ์ ด้วย แผ่นละ 10 บาท สี 15

ให้หาข้อมุล ให้ด้วย คิดตาม ความ ยาก ของข้อมูล

แต่เชื่อมั้ย ผม เจออะไร ยิ่งกว่า นี้ พวกลูกค้าหัวหมอ เนี่ยละ
1. เอาหนังสือ มาให้พิมพ์ ถามว่า พิมพ์แผ่นละเท่าไร ผมบอก ขาวดำ แผ่นละ 10 บาท พี่แก เอานับๆ มา 10 แผ่น แล้วบอก เอาฟอนต์ 8 ??
แล้วเด๊วไปพริ้นเอง . . . เอาฟอนต์ 8 เพื่อ ตัวเล็กๆ จะได้ ไม่ต้องจ่าย หลายแผ่น เด๊วกลับถึง บ้าน ขยายแล้วพริ้น เอง
ผมก็ไม่สน คิดราคา 10 แผ่นเหมือนเดิม พิมพ์ตามปกติ แล้ว ย่อ ให้มัน

2. มีอยู่ครั้งนึง หมึกสี หมด. . . เด๊วผมเอา หมึก มาให้พี่ . . . ผมใช้ Lexmark มัน เอาตลับหมึก Cannon มาให้ . . . ผมมองหน้า บอกว่า มันใช้ไม่ได้อะน้อง . . . พี่ลองก่อนดิ รุ้ได้ไงว่า มันใช้ไม่ได้ . . . เอ่ออออ ยัดไปเครื่องพังนะน้อง

3. นักศึกษา เอางานมาให้พิมพ์ ภาษาอังกฤษ ทั้งหน้า
. . . พี่ แปล ให้ด้วย
. . . น้องแปลเองเหอะ พี่ไม่เก่ง อังกฤษ
. . . ง่ายๆ พี่ ใช้โปรแกรมแปลภาษาดิ
. . . โปรแกรมอะไรน้อง
. . . ไม่รู้
. . . แล้วพี่จะรู้มั้ย
. . . พี่ แปลๆไปเหอะ เปิดดิกเอา เด๊วมาเอาเย็นนี้นะ
. . . เอ่อออ พอแปลจากกูเกิ้ล ให้เป็นซับ นรก โวยวายอีกว่าแปล ไม่ตรง . . . แล้วกรุจะรุ้กะเอ็งมั้ย ศัพท์ ปลูกผักเอ็ง ง่ะ กรุไม่เคยเล่น ฮาเวส มูนนะเฟ้ย ตังค์ก้อไม่ได้เพิ่ม รุ้ป่าว ที่อื่น คิดค่าแปล แผ่นเป็นร้อยนะเฟ้ย

4. พริ้นสี 10 แผ่น 150 บาท ทำไมแพงจัง . . . ( เป็น ตำรวจด้วยนะ ) . . . งั้นพี่ ซื้อหมึกสีมาละกันครับ จดรหัสหมึกไป เด๊วผมพริ้นให้ฟรี
หายไปซักพักใหญ่ กลับมา
น้องเด๊วน้องพริ้นให้พี่ดีกว่า ( ไปเจอตลับหมึก คอมโบ มาพันกว่าอะดิ๊ )

jededjed
18-06-09, 15:58
ภาษาไทย 20-30 บาท font ขนาด 16
อังกฤษ 30-50 font ขาด 16
พิมพ์ผิด 1 ตัวลดให้ ตัวละ 1 บาท
งานด่วน ไทย 100 อังกฤษ 200
พิมพ์ผิด ลดคำละ 5 บาท
ทั้งสองรายการ พร้อมพิมพ์ และจัดหน้าให้ หรือต้องการเป็น cd dvd ฟรี

ถ้าจะรับ จะคิดตามนี้แหละถึงจะคุ้มค่าเสียเวลาหมด
แต่ตอนนี้ไม่ได้รับ เอาเวลาไปเล่นเกมกับลูกค้าดีกว่าสะใจดี

lumberjack
18-06-09, 16:13
อัตราค่าบริการงานพิมพ์
พิมพ์ font 16 ปกติ แผ่นละ 15 (ขาวดำ) ถ้ารอรับงานเลยก็แผ่นละ 20 บาท (ทั้งขาวดำและสี)
พิมพ์อย่างเดียว ไม่ พริ้นต์ แผ่นละ 12 ถ้ารอรับงานเลยก็ 15 บาท
พิมพ์งานสูตรสถิติ แผ่นละ 30 บาท

พรินต์ 1-10 แผ่น ๆ ละ 5 บาท (ขาวดำ)
พริ้นต์ 11-40 แผ่น ๆ ละ 4 บาท (ขาวดำ)
พริ้นต์ 50 แผ่นขึ้นไป แผ่นละ 3 บาท (ขาวดำ)

งานพริ้นต์สี (ลูกค้าสั่งพริ้นเอง ไม่พิมพ์) เฉพาะ text (ตัวอักษร) หน้าละ 10 บาท
งานพริ้นต์สี มีภาพด้วย แผ่นละ 15 บาท
ภาพเต็ม A4 ราคา 25 บาท

ใช้อัตรานี้ตลอด ไม่ลดราคาลง (มีแต่อยากจะเพิ่มราคาเพราะค่าครองชีพสูงขึ้นเรื่อย ๆ อย่างน้อยก็ค่าไฟฟ้าอ่ะ)

ตูมตาม
18-06-09, 16:17
ไม่รับพิมพ์ รับ แต่ปริ้นอย่างเดียวครับ
ขาวดำ 5 สีกลางๆ 10 สีเยอะๆ 15 สแกนรูปจัมโบ้ 30 บาท

aea8rew
18-06-09, 16:29
พิม-ข้อมูล ปริ้น ดำ 8 -10 /สี 15-20 ต่อแผ่น
ปริ้น ดำ 3 / สี 10-15 ต่อแผ่น
scan 1-5 แผ่นล่ะ 5 / 10 แผ่นขึ้น 2 บ.

ponginme
18-06-09, 16:52
พิมพ์งาน ใส่แฟลชไดว์ มา ขาวดำ 5 บาท สี 8 บาท
จ้างพิมพ์ ด้วย แผ่นละ 10 บาท สี 15

ให้หาข้อมุล ให้ด้วย คิดตาม ความ ยาก ของข้อมูล

แต่เชื่อมั้ย ผม เจออะไร ยิ่งกว่า นี้ พวกลูกค้าหัวหมอ เนี่ยละ
1. เอาหนังสือ มาให้พิมพ์ ถามว่า พิมพ์แผ่นละเท่าไร ผมบอก ขาวดำ แผ่นละ 10 บาท พี่แก เอานับๆ มา 10 แผ่น แล้วบอก เอาฟอนต์ 8 ??
แล้วเด๊วไปพริ้นเอง . . . เอาฟอนต์ 8 เพื่อ ตัวเล็กๆ จะได้ ไม่ต้องจ่าย หลายแผ่น เด๊วกลับถึง บ้าน ขยายแล้วพริ้น เอง
ผมก็ไม่สน คิดราคา 10 แผ่นเหมือนเดิม พิมพ์ตามปกติ แล้ว ย่อ ให้มัน

2. มีอยู่ครั้งนึง หมึกสี หมด. . . เด๊วผมเอา หมึก มาให้พี่ . . . ผมใช้ lexmark มัน เอาตลับหมึก cannon มาให้ . . . ผมมองหน้า บอกว่า มันใช้ไม่ได้อะน้อง . . . พี่ลองก่อนดิ รุ้ได้ไงว่า มันใช้ไม่ได้ . . . เอ่ออออ ยัดไปเครื่องพังนะน้อง

3. นักศึกษา เอางานมาให้พิมพ์ ภาษาอังกฤษ ทั้งหน้า
. . . พี่ แปล ให้ด้วย
. . . น้องแปลเองเหอะ พี่ไม่เก่ง อังกฤษ
. . . ง่ายๆ พี่ ใช้โปรแกรมแปลภาษาดิ
. . . โปรแกรมอะไรน้อง
. . . ไม่รู้
. . . แล้วพี่จะรู้มั้ย
. . . พี่ แปลๆไปเหอะ เปิดดิกเอา เด๊วมาเอาเย็นนี้นะ
. . . เอ่อออ พอแปลจากกูเกิ้ล ให้เป็นซับ นรก โวยวายอีกว่าแปล ไม่ตรง . . . แล้วกรุจะรุ้กะเอ็งมั้ย ศัพท์ ปลูกผักเอ็ง ง่ะ กรุไม่เคยเล่น ฮาเวส มูนนะเฟ้ย ตังค์ก้อไม่ได้เพิ่ม รุ้ป่าว ที่อื่น คิดค่าแปล แผ่นเป็นร้อยนะเฟ้ย

4. พริ้นสี 10 แผ่น 150 บาท ทำไมแพงจัง . . . ( เป็น ตำรวจด้วยนะ ) . . . งั้นพี่ ซื้อหมึกสีมาละกันครับ จดรหัสหมึกไป เด๊วผมพริ้นให้ฟรี
หายไปซักพักใหญ่ กลับมา
น้องเด๊วน้องพริ้นให้พี่ดีกว่า ( ไปเจอตลับหมึก คอมโบ มาพันกว่าอะดิ๊ )

คนไม่ได้พิมพ์เองก็อย่างงี้..ไม่รู้ถึงความลำบาก โถ่เอ๊ยก็ราคาแค่นี้ ที่ร้านถ้าบ่นว่าแพง ก็ซื้อชั่วโมงดิ เชิญพิมพ์เองเลย แล้วสักพักก็มาจ้างพิมพ์ดีกว่า ชั่วโมงนึง นั่งงมให้ตัวอักษรอยู่นั่น หมดเวลาพอดี

~ขนมจีน~
18-06-09, 17:00
ไม่รับค่ะ...

แต่ถ้าขืนใจให้ทำให้ไม่เกิน 10 หน้า ก็จะคิด 17 บาท รวมปริ้นค่ะ ^ ^

marng2020
18-06-09, 19:42
ไม่รับพิมพ์...ขี้เกียจ
ไม่รับปริ๊น...ไม่มีPrinter
ไม่วุ่นวาย.....แต่ไม่มีจะกิน เอิ๊กๆๆ

Cold
18-06-09, 22:28
- -" ไม่รับพิมพ์
ปริ้น ขาว-ดำ 5 บาท สี 7-25 บาท ตามขนาดสี
ลูกค้าที่ปริ้นเพื่อการเรียนการศึกษาลด 50 %

นานๆทีจะพิมพ์ให้ลูกค้าที่จำเป็นเช่นใช้คอมไม่เป็นจร ิงๆ คิดตามเวลาในการพิมพ์ นาทีละบาท

rubikgear
19-06-09, 00:02
--ปริ้นขาวดำ นร. นศ. 5 บาท ผู้พ้นวัยแก่การเรียนแล้ว 10 บาท
สี 20 บาท

noomairoo
19-06-09, 09:00
พิมพ์+ปริ้น หน้าละ 10 บาท ทั้งด่วนทั้งธรรมดา
พิมพ์แล้วเซฟหน้าละ 8 บาท
ถ้าค้นงานจากเนทแล้วเซฟคิดเหมา 20 บาท
ปริ้นแผ่นละ 2 บาท
++++++++++++++
วันก่อนมีคนเอางานวิจัยมาให้พิมพ์ด่วนก็ด่วน บอกว่าหน้าละ 8 บาท
มีบ่นว่านึกว่าหน้าละ 5 บาท กรำจริงๆ

ราคาเหมือนเราทุกอย่างเลย
แต่เดี๋ยวนี้ทำป้ายใหม่แล้ว งานด่วนหน้าละ 15
(เพราะมีบ่อย และส่วนใหญ่ ลายมือไก่เขี่ย ต้องใช้ความสามารถสูง และสุขภาพตาเสีย อิ)

ถ้าเป็นเราอยากได้แผ่นละ 5 บาท บอกเลยค่ะไม่ต้องเกรงใจ
อยากได้ถูกๆ ก็ทำเองสิค่ะ :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
ที่ร้านไม่ค่อยง้อลูกค้าด้อยคุณภาพเท่าไหร่
เพราะมีลูกค้าประจำพอสมควร ที่ติดใจในคุณภาพของงาน ที่เอามาพิมพ์ร้านเราแล้วได้งานที่สวย
ขนาดเอามาปริ้น ถ้าจัดมาห่วยๆ เรายังไม่ปริ้นให้เลย นั่งจัดให้สวยก่อนค่อยปริ้น

hydeist
19-06-09, 10:30
รับแผ่นละ 10 บาท

font 16

ให้คนพิมพ์ 5 บาท ร้านรับ 5 บาท

cocktail_internetcaf
19-06-09, 10:42
คิดแบบเหมาจ่าย

batmanforever
19-06-09, 11:29
ไม่ทำแล้ว กลัวเรื่องสายตา เดวจะสั้นไปกว่านี้แล้วยุ่ง

kikie
19-06-09, 16:17
ที่ร้านพิมพ์แผ่นละ 10 บาท เมื่อวานมีเด็กมาทำ 10 กว่าเล่ม ยิ้มใหญ่ได้พันกว่าบาท (เฉพาะค่าพรินท์งาน)

mabushy
19-06-09, 16:32
ปริ้นขาว-ดำ หน้าละ 5 บาท ปริ้นเยอะ ลดเหลือหน้าละ 3 บาท ถ้าเยอะจริงๆแบบพวกงานวิจัย หน้าละ 2 บาท (เคยมีครูมีปริ้นงานวิจัยขอเลื่อนขั้น ชุดละ 100 กว่าหน้า เอา 4 ชุด แบบนี้คิดหน้าละ 2)

ปริ้นสี ตัวหนังสือหน้าละ 10 ถ้ามีรูป แล้วแต่ว่าใช้สีเยอะไหมแต่ราคาไม่เกิน 30

พิมพ์งานไทย-อังกฤษ หน้าละ 10 ไม่ด่วน ด่วนหน้าละ 15 ไม่รวมค่าปริ้น ขนาดตัวหนังสือ 16 เล็กกว่านี้จะพิมพ์ 16 ก่อนดูกว่ากี่หน้าแล้วค่อยปรับตามที่เขากำหนด

หาข้อมูล 10 บ./1หัวข้อ

แปลเอกสารอังกฤษ-ไทย หน้าa4หน้าละ 150

พาเวอร์พ้อยหน้าละ 20 บ.

to2003
19-06-09, 17:22
แผ่นละ10 บาท ปริ้นแผ่นละ2บาท ครับ ถ้าตัวหนังสือเล็กก็ 15 บาท ครับ